ਲੁੱਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੈਸ਼ਨੋ ਦੇਵੀ ਦਾ ਸ਼ੁਕਰਾਨਾ ਕਰਨ ਗਏ ਲੁਟੇਰੇ, 6 ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ, 70 ਲੱਖ ਬਰਾਮਦ

887

Gurugram Cash Van Loot: ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨੀਲਕਮਲ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਜੀਤੂ ਚੋਰੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਗੁਲਾਬ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਭੌਂਡਸੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਭੋਂਡਸੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ।

ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ : ਲੁੱਟ-ਖੋਹ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਚਰਚਿਤ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਵਾਲੇ 6 ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ‘ਚੋਂ 70 ਲੱਖ ਦੀ ਨਕਦੀ ਅਤੇ ਵਾਰਦਾਤ ‘ਚ ਵਰਤੀ ਆਲਟੋ ਗੱਡੀ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਕਾਲਾ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮਚੰਦਰ ਅਨੁਸਾਰ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਸਬ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਗੁਨਪਾਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਸੈਕਟਰ 40 ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਲੱਗੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਮੌਕਾ ਮਿਲਦਿਆਂ ਹੀ 3 ਬਦਮਾਸ਼ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ 3 ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਹੋਰ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਜਾਵੇਦ ਨਾਂ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਕੈਸ਼ ਕਲੈਕਸ਼ਨ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਡਰਾਈਵਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਇਸੇ ਜਾਵੇਦ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਨੀਲਕਮਲ, ਦਿਵੰਕਰ, ਗੁਲਾਬ ਨੂੰ ਦੱਸੀ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਜੌਨੀ ਅਤੇ ਕੁਲਦੀਪ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਲਿਆ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਕਾਲਾ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮਚੰਦਰ ਅਨੁਸਾਰ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਲਈ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰਾਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੈਸ਼ ਕਲੈਕਸ਼ਨ ਵੈਨ ਦੀ ਬੀਤੀ 7 ਅਤੇ 11 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਰੇਕੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ 96 ਲੱਖ 32 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲੁੱਟ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਫਿਲਹਾਲ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 6 ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੀ ਕ੍ਰਾਈਮ ਯੂਨਿਟ ਕਈ ਪਹਿਲੂਆਂ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਹੋਰ ਬਦਮਾਸ਼ ਵੈਸ਼ਨੋ ਦੇਵੀ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਕਟੜਾ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਏ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਆਪਣੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਕਟੜਾ, ਪਠਾਨਕੋਟ ਰੇਵਲੇ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਜੰਮੂ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਪਰ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਤਿੰਨ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੁਲੀਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨੀਲਕਮਲ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਿਆਂ ਜੀਤੂ ਨੂੰ ਚੋਰੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਗੁਲਾਬ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਭੌਂਡਸੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਭੋਂਡਸੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ। ਨੀਲਕਮਲ ਅਤੇ ਜਾਵੇਦ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਸਨ, ਸਿਰਫ ਇਸ ਜੁਰਮ ਦੀ ਸਿੰਡੀਕੇਟ ਨੇ ਸਬੂਤ ਲੁੱਟਣ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚੀ ਸੀ।