ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ 2022 ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਰੋਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦਾ 295 ਗਾਣਾ ਵਜਾਇਆ ਗਿਆ – Commonwealth Games 2022 : ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਗਮ ਮੌਕੇ ਚਲਾਇਆ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦਾ 295 ਗੀਤ #CommonwealthGames #SidhuMoosewala

ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ 2022 ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਰੋਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖੇਡਿਆ ਗਿਆ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਦਾ ‘295’ ਗੀਤ: ਭਾਵੇਂ ਮਰਹੂਮ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰਹੇ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਰਾਸਤ ਅਜੇ ਵੀ ਜ਼ਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ ਹੈ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੀ ਉਸ ਦੇ ਗੀਤ ਲੂਪ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ।

ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਅਜੇ ਵੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਨਹੀਂ ਰਹੇ।
ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਦਾ ‘295’ ਗੀਤ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ 2022 ਦੇ ਪ੍ਰੀ-ਕਲੋਜ਼ਿੰਗ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਚਲਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਭਾਰਤ ਤਗਮੇ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਚੌਥੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਿਹਾ।ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ‘ਦਿਲ ਦਾ ਨੀ ਮਾੜਾ’ ਗਾਇਕ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ 2022 ਵਿੱਚ ਮਾਨਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨੂਹ ਦਸਤਗੀਰ ਬੱਟ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਸਰਹੱਦਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵੰਡੇ ਹੋਏ, ਨੇ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਦੇ ਗੀਤਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੀ CWG 2022 ਦੀ ਜਿੱਤ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਇਆ।
ਇਹ ਪੂਰੀ ਕੌਮ ਲਈ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ ਸੀ ਜਦੋਂ 29 ਮਈ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਾਨਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਦਿਹਾੜੇ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਦੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਗਾਇਕ ਆਪਣੇ ਦੋ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕੁਝ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।


ਗਾਇਕ ਨੂੰ 24 ਗੋਲੀਆਂ ਲੱਗੀਆਂ ਸਨ ਜਦਕਿ ਇੱਕ ਗੋਲੀ ਉਸ ਦੀ ਖੋਪੜੀ ਵਿੱਚੋਂ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਦੁਨੀਆ ਭਰ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇ ਵਾਲਾ ਲਈ ਇਨਸਾਫ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Sidhu Moosewala’s song ‘295’ roars at closing ceremony of Commonwealth Games in Birmingham, Sikh MP Preet Gill posts video on Twitter – It was not just a power-packed musical evening with bhangra performance from ‘Apache Indian’, Punjab singer Sidhu Moosewala’s song ‘295’ was also included in the closing ceremony of Commonwealth Games at Alexander Stadium in Birmingham. A video of the stadium with Moosewala’s song was posted by Birmingham MP Preet Kaur Gill on Twitter.