ਲੁਧਿਆਣਾ: ਬੀਸੀਐਮ ਆਰੀਆ ਮਾਡਲ ਸੀ ਸੈ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਹਿਊਮੈਨਟੀਜ਼ ਤਹਿਤ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਪਾਸ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਰੂਹਬਾਨੀ ਕੌਰ ਨੂੰ ਟੋਰਾਂਟੋ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ 1 ਕਰੋੜ ਅਤੇ 11 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ‘ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਕਾਲਰ ਐਵਾਰਡ’ ਮਿਲਿਆ ਹੈ।

ਬੀਸੀਐਮ ਆਰੀਆ ਮਾਡਲ ਸੀ ਸੈ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਹਿਊਮੈਨਟੀਜ਼ ਤਹਿਤ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਪਾਸ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਰੂਹਬਾਨੀ ਕੌਰ ਨੂੰ ਟੋਰਾਂਟੋ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ 1 ਕਰੋੜ ਅਤੇ 11 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ‘ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਕਾਲਰ ਐਵਾਰਡ’ ਮਿਲਿਆ ਹੈ।ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਐਵਾਰਡ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਤੋਂ ਬਾਹਰੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗ੍ਰੇਡ ਦੀ ਮਾਨਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਸਧਾਰਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਰੂਹਬਾਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਹਿਊਮੈਨਟੀਜ਼ ਵਿੱਚ 96.2% ਅੰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਅਤੇ 11ਵੀਂ ਅਤੇ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਵਾਧੂ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕੀਤਾ। ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਸਕੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ‘ਹਾਊਸ ਕੈਪਟਨ’ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਭੂਮਿਕਾ ਰਾਹੀਂ, ਰੂਹਬਾਨੀ ਨੇ ਇਕ ਸਮੁੱਚਾ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਬਣਾਇਆ ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਹੋਰ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰਾ ਸਾਬਤ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਸਕੂਲ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੋਰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਲਈ ਵੀ ਲਿਖਿਆ।

ਰੂਹਬਾਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਗੈਰ-ਮੁਨਾਫਾ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੋਤਾਂ ਦੇ ਮੁਖੀ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੇਂਡੂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਰਾਹੀਂ ਗਿਆਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਵੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਈ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਵਿੱਚ “ਇੱਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਨਿੱਜੀ ਬ੍ਰਾਂਡ ਬਣਾਉਣ” ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਰੂਹਬਾਨੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਆਪਕ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਰੂਹਬਾਨੀ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨਾ, ਖਾਣਾ ਪਕਾਉਣਾ, ਗਾਉਣਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਵਧੀਆ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਹੈ।