ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਹੁਣ ਵਿਦੇਸ਼ ‘ਚ ਸੈਟਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।26 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦਾ ਬੇਟਾ ਜਸਮੀਤ ਇੰਸਾ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਹੁਸਨਮੀਤ ਇੰਸਾ ਤੇ ਆਪਣੇ ਦੋਵੇਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਿਰਸਾ ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦਾ ਦਫ਼ਤਰ ਤੋਂ ਲੰਡਨ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਏ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡੇਰਾ ਸੌਦਾ ਪ੍ਰਮੁਖ ਦੀਆਂ ਬੇਟੀੀਆਂ ਅਮਰਪ੍ਰੀਤ ਤੇ ਚਰਨਪ੍ਰੀਤ ਵੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਕਿ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੂੰ 25 ਅਗਸਤ 2017 ਨੂੰ ਸਾਧਵੀ ਯੌਣ ਸੋਸ਼ਣ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ 28 ਅਗਸਤ 2017 ਨੂੰ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਸੀ।ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦਾ ਮੁਖੀ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਇਸੇ ਸਾਲ ਮਈ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਜੇਲ ‘ਚੋਂ ਨੌਵੀਂ ਚਿੱਠੀ ਲਿਖਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ‘ਚ ਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸੇ ਸਾਲ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੀ ਬੇਟੀ ਅਮਰਪ੍ਰੀਤ 22 ਮਈ 2022 ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ ਗਈ ਸੀ।

ਹੁਣ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦਾ ਦਫਤਰ ‘ਚ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੀ ਮਾਤਾ ਨਸੀਬ ਕੌਰ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਰਜੀਤ ਕੌਰ ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਦੇ ਜੇਲ ‘ਚ ਜਾਣ ਤੋ ਬਾਅਦ ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦਾ ਦੀ ਗੱਦੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਤੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੀ ਮੂੰਹਬੋਲੀ ਬੇਟੀ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ ਜੰਗ ਚੱਲੀ।ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਹੋਣਾ ਹੈ।

ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਇਕ ਪੱਤਰ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਮਾਰਥ ਦੇ ਲਈ ਉਨਾਂ੍ਹ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਚੰਦਾ ਇੱਕਠਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਇਸ ਲਈ ਸਾਡੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਚੰਦਾ ਜੁਟਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵੇ।ਡੇਰਾ ਪ੍ਰਮੁਖ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਆਪਣੇ ਅਣਯਾਈਆਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਪਤਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਤਾਂ ਕਿ ਉਨਾਂ੍ਹ ਦੇ ਨਾਮ ਦਾ ਦੁਰਉਪਯੋਗ ਨਾ ਹੋਵੇ।
ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਕਿ ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਗਏ ਹੋਏ ਪੰਜ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਡੇਰਾ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਬਦਲ ਗਈ ਹੈ।ਬਾਬਾ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਨਾਲ ਗੁਲਜਾਰ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮਾਹੀ ਸਿਨੇਮਾ ਤੇ ਤਾਲਾ ਲਗਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।