25 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ 22 ਬੱਚੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਕੀਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਇਹ 100% ਸੱਚ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ 80 ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ 105 ਦਾ ਟੀਚਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਇਹ ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਓਜ਼ਟਰਕ (Christina Ozturk) ਦੀ ਅਦੁੱਤੀ ਕਹਾਣੀ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਿਆ ਸੀ। 56 ਸਾਲਾ ਅਰਬਪਤੀ ਗੈਲਿਪ (Galip) ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਾਲ 2014 ‘ਚ ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ 17 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਬੇਟੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਚੀਕਾਂ ਗੂੰਜਣ ਲੱਗੀਆਂ ਤਾਂ ਜੋੜੇ ਨੇ 105 ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਆਪਣੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੇ ਸਰੋਗੇਸੀ ਦਾ ਰਾਹ ਚੁਣਿਆ। ਹੁਣ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ 22 ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਘਰ ਹੁਣ ਚਿਲਡਰਨ ਹੋਮ ਵਰਗਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ।

ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਓਜ਼ਤੁਰਕ ਰੂਸ ਤੋਂ ਹੈ। ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਅਖਬਾਰਦਿ ਸਨ ਮੁਤਾਬਕ, ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਓਜ਼ਟਰਕ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਸਮੇਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮਾਵਾਂ ਵਾਂਗ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਰਾਤ 8 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸੌਂਦੇ ਹਨ। ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ Mail Online ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੇ ਕੁੱਲ 105 ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। (ਫੋਟੋ: @batuma_mama)

ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਦਾ ਇੱਕ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਅਕਾਉਂਟ ਵੀ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਉਹ @batuma_mama ਨਾਮ ਨਾਲ ਚਲਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਉਹ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ ਇਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਸੀ, ‘ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਮੈਂ ਇਕ ਵੱਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਿਆ ਸੀ। ਮੇਰੇ ਪਤੀ ਦਾ ਵੀ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਇਹੀ ਸੁਪਨਾ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਮਿਲੇ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ। (ਫੋਟੋ: @batuma_mama)

ਲਗਭਗ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ, ਮਈ 2022 ਵਿੱਚ, ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਦੇ ਪਤੀ ਗੈਲਿਪ ਨੂੰ ਰੂਸੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। 56 ਸਾਲਾ ਗੈਲਿਪ ਤੁਰਕੀ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਅੱਗੇ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ, ‘ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਡਾਇਰੀ ਵਿੱਚ ਨੋਟ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੈਂ 6 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਵੱਡੀ ਬੇਟੀ ਵਿੱਕਾ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਬੱਚੇ ਸਰੋਗੇਸੀ ਰਾਹੀਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਸਨ। (ਫੋਟੋ: @batuma_mama)

ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਜਦੋਂ ਉਹ ਜਾਰਜੀਆ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਦਿਮਾਗ ‘ਚ ਸਰੋਗੇਸੀ ਰਾਹੀਂ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਖਿਆਲ ਆਇਆ। ਇਹ ਉਸ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਸੀ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਜੋੜੇ ਨੇ ਹਰ ਸਾਲ ਇਕ ਬੱਚਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ, ਪਰ ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਦੋਵੇਂ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ ਕਿ ਪ੍ਰਤੀ ਬੱਚਾ 8 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। (ਫੋਟੋ: @batuma_mama)

ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, Batumi ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਆਈਵੀਐਫ ਕਲੀਨਿਕ ਲੋੜਵੰਦ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰੋਗੇਟ ਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਰੋਗੇਟ ਮਾਂ ਨਾਲ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਾਣੂ ਨਹੀਂ ਹਾਂ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਸਾਡਾ ਉਸ ਨਾਲ ਸਿੱਧਾ ਸੰਪਰਕ ਹੈ। (ਫੋਟੋ: @batuma_mama)