ਪਤੀ ਨੇ ਛੱਡਿਆ, ਨੌਕਰੀ ਵੀ ਗਈ, ਡਿਪ੍ਰੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਗਈ ਕੁੜੀ ਨੇ ਖੁਦ ‘ਚ ਲਿਆਂਦਾ ਅਜਿਹਾ ਬਦਲਾਅ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਜਿੱਤਿਆ ਵੱਡਾ ਖ਼ਿਤਾਬ – ਪ੍ਰਿਆ ਪਰਮਿਤਾ ਪਾਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਔਖੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਹਾਰੀ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਐਮਐਸ ਵਰਲਡ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਅੰਬੈਸਡਰ 2022 ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਹ ਔਰਤ ਕੌਣ ਹੈ? ਉਸ ਦਾ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਸੀ? ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਕੇ ਕੋਈ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਬਚਪਨ ‘ਚ ਹਰ ਕੋਈ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੈਂ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਬਣਾਂਗਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੈਂ ਡਾਕਟਰ ਬਣਾਂਗਾ। ਕੁਝ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੈਂ ਕਲਾਕਾਰ ਬਣਾਂਗਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੈਂ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣਾਂਗਾ। ਵੱਡੇ ਹੋ ਕੇ ਕਈ ਲੋਕ ਦੂਜੇ ਖੇਤਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ਪੂਰੇ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੇ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਬਿਊਟੀ ਕੁਈਨ ਬਣਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਿਆ ਸੀ ਪਰ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਵਿਆਹ ਅਤੇ ਰੂੜੀਵਾਦੀ ਸੋਚ ਵਾਲੇ ਸਹੁਰਿਆਂ ਕਾਰਨ ਉਹ ਆਪਣਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਆਪਣੇ ਬਚਪਨ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਮਿਸ ਵਰਲਡ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਅੰਬੈਸਡਰ 2022 ਮੁਕਾਬਲਾ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਹ ਔਰਤ ਕੌਣ ਹੈ? ਉਸ ਦਾ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਸੀ? ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਕੇ ਕੋਈ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਐਮਐਸ ਵਰਲਡ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਅੰਬੈਸਡਰ 2022 ਦੀ ਵਿਜੇਤਾ ਦਾ ਨਾਮ ਪ੍ਰਿਆ ਪਰਮਿਤਾ ਪਾਲ ਹੈ, ਜੋ ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਅਸਾਮ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਪ੍ਰਿਆ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਆਈਟੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਮੈਨੇਜਰ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਕੋਚ ਹੈ।

ਪ੍ਰਿਆ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਬਹੁਤ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਦੇਖੇ ਪਰ ਕਦੇ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ, ਇਸੇ ਲਈ ਅੱਜ ਇਸ ਮੁਕਾਮ ‘ਤੇ ਖੜ੍ਹੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਉਹ ਚਾਹੁੰਦੀ ਤਾਂ ਹਾਰ ਮੰਨ ਕੇ ਉੱਥੇ ਰੁਕ ਸਕਦੀ ਸੀ ਪਰ ਉਸਨੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਹਾਰ ਮੰਨਣ ਨਾਲ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ, ਮੈਂ ਜੋ ਸੁਪਨੇ ਵੇਖੇ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਾਂਗੀ। ਅੱਜ ਦੇਖੋ, ਸੁੰਦਰਤਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਜੋ ਸੁਪਨਾ ਉਸ ਨੇ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਸੁਪਨੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪ੍ਰਿਆ ਦਾ ਵਿਆਹ 2016 ‘ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸੱਸ, ਪਤੀ ਅਤੇ ਦੋ ਜੀਜਾ ਇੱਕੋ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਢੰਗ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਵੱਖ ਰਹਿਣ ਚਲੇ ਗਏ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, ਉਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਿਆ ਦੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਇੱਕ ਈਮੇਲ ਮਿਲੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਸੀ, “ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਰਹਿ ਸਕਦਾ, ਮੈਂ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ”।ਅਚਾਨਕ ਆਈ ਈਮੇਲ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਿਆ ਘਬਰਾ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਕਈ ਕਾਲ ਅਤੇ ਮੈਸੇਜ ਕੀਤੇ ਪਰ ਉਸ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਆਇਆ।

ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਐਕਸਟਰਾ ਮੈਰਿਟਲ ਅਫੇਅਰ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਪ੍ਰਿਆ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਪ੍ਰਿਆ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਤੱਕ ਉਸ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ। ਪ੍ਰਿਆ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਡਿਪਰੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਅਤੇ 2018 ਵਿੱਚ ਤਲਾਕ ਲੈ ਲਿਆ। ਡਿਪ੍ਰੈਸ਼ਨ ਵਿਚ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਚਲੀ ਗਈ ਅਤੇ ਘਰ ਦੀ ਈਐਮਆਈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਖਰਚਿਆਂ ਦਾ ਬੋਝ ਉਸ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ।

ਪ੍ਰਿਆ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਰੂੜੀਵਾਦੀ ਸੋਚ ਵਾਲੇ ਸਹੁਰੇ ਮਿਲਣ ਕਾਰਨ ਮੈਂ ਆਪਣਾ ਸੁਪਨਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹਾਲਾਤਾਂ ‘ਚੋਂ ਲੰਘੀ ਤਾਂ ਮੈਂ ਖੁਦ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਟੁੱਟੇ ਹੋਏ ਸੁਪਨੇ ਨੂੰ ਸਾਕਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣਾ 10-12 ਕਿਲੋ ਭਾਰ ਵੀ ਘਟਾਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸਦਾ ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੋਰ ਵਧਿਆ।

ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਦਾ ਆਤਮ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਉੱਚਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਅਤੇ ਬੋਲਡ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਸਫ਼ਰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਐਮਐਸ ਇੰਡੀਆ ਵਰਲਡ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਅੰਬੈਸਡਰ 2022 ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ।