ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲੇ ‘ਤੇ ਅਟੈਕ ਹੋਣਾ ਗਲਤ ਸੀ, ਅਟੈਕ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਆਫ਼ ਦਾ ਟਰੈਕ ਚਲੇ ਗਿਆ – ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ #AmritpalSingh #PunjabSpectrum #AmritpalSingh #interview #SikhLeader #WarisPunjabDe #DeepSidhu #Sikhism #Sikh #Sachkhand
ਪ੍ਰੋ-ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਯਾਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵਾਰਿਸ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸੇਵਾਦਾਰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਨਾਲ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕੀਤਾ।ਜਿਸ ‘ਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਬੜੀ ਬੇਬਾਕੀ ਨਾਲ ਬੋਲੇ।ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸਾਰੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਵਾਲਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਬੜੀ ਬੇਬਾਕੀ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ। ਸਵਾਲ : ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਪਤਿਤ ਵੀ ਸੀ ਤੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ਛਕਿਆ, ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਸੱਚਖੰਡ ਗਿਆ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਗਿਆ।
ਜਵਾਬ: ਪੱਤਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦਿਆਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਕਦੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਪਸਿੱਧੂ ਸੱਚਖੰਡ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਸਵਾਲ: ਗੈਰ-ਅੰਮ੍ਰਿਤਧਾਰੀ ਬੰਦਿਆਂ ਨੂੰ ਨਾਲ ਰੱਖਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੋ? ਜਵਾਬ:ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੈਗੇ ਨੇ ਕਈ ਮੁੰਡੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਨਹੀਂ ਛਕਿਆ। ਮੈਂ ਕਦੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਸੱਚਖੰਡ ਚਲਾ ਗਿਆ, ਦੀਪ ‘ਚ ਤ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਸੀ ਉਸਨੂੰ ਗੁਰਸਿੱਖੀ ਜੀਵਨ ਜਿਉਣ ਲਈ ਦੁਬਾਰਾ ਜਨਮ ਮਿਲੇਗਾ ਜੋ ਤ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਲੈ ਕੇ ਮਰਦੇ ਨੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੌਕਾ ਜ਼ਰੂਰ ਦਿੰਦੇ ਨੇ ਪਰ ਤ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਸੱਚੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ – ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਇਹ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦਾ ਹੈ – ਦੱਸੋ ਇਸ ਵਿਚ ਗਲਤ ਕੀ ਹੈ-
ਨਸ਼ੇ : ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਸਭਿਆਚਾਰ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਸਦਕਾ ਇਥੋਂ ਦੇ ਬਸ਼ਿੰਦਿਆਂ ਚੋਂ ਧਰਮ ਮਨਫੀ ਹੋਇਆ ਤੇ ਪਦਾਰਥ ਦੀ ਦੌੜ ਵਧੀ । ਪਰਿਵਾਰ ਟੁਟ ਰਹੇ ਨੇ , ਨਸ਼ਾ ਲੱਖਾਂ ਨੌਜਵਾਨ ਖਾ ਚੁਕਿਆ । ਇਕ ਜੀਅ ਨਸ਼ਾ ਕਰਦਾ ਪੰਜ ਨਾਲ ਸੰਤਾਪ ਭੋਗਦੇ । ਕੈਮੀਕਲ ਨਸ਼ਾ ਲਿਆਦਾ ਗਿਆ । ਨਸ਼ਾ ਗੁਜਰਾਤ ਤੋਂ ਫੜਿਆ ਜਾਵੇ ਭਾਂਵੇਂ ਬੰਗਾਲ ਚੋਂ ਆਉਂਣਾ ਪੰਜਾਬ ਹੁੰਦਾ । ਪੰਜਾਬ ;ਚ ਸਿਆਸੀ ਹਿਸੇਦਾਰੀ ਨਾਲ ਕੈਮੀਕਲ ਨਸੇ ਦੀਆਂ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਲੱਗੀਆਂ । ਪੂਰਾ ਸਿਸਟਮ ਡੈਮੋਕਰੇਸੀ ਦੇ ਚਾਰੇ ਥੰਮ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਨਸ਼ੇ ਲਈ ਮਦਦਗਾਰ ਨੇ । ਸਰਕਾਰਾਂ addict ਨੂੰ 10 ਸਾਲ ਜੇਲ ਚ ਰੱਖਦੀਆਂ ਪਰ ਇਕ ਵੀ ਸਪਲਾਇਰ ਏਨਾਂ ਦੇ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ।

ਪਾਣੀ : ਧਰਤੀ ਹੇਠਲੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਸ਼ਜਿਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਇਸ ਦਾ ਮਕਸਦ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਘਸਿਆਰੇ ਬਣਾਉਂਣਾ ਹੈ । ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਟਿਊਬਵਲ ਕਨੈਕਸ਼ਨ ਇਸ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਦਿਤੇ ਨੇ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਕਿਸਾਨ ਦਰਿਆਈ ਪਾਣੀ ਤੇ ਦਾਅਵਾ ਨਾ ਕਰੇ । ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦਰਿਆਵਾਂ ਦਾ ਪਾਣੀ ਹਰ ਖੱਤੇ ਨੂੰ ਲਗਣਾ ਚਾਹੀਦਾ । ਇਸ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨਹਿਰਾਂ, ਸੂਇਆਂ ਰਜਾਬਹਿਆਂ ਕੱਸੀਆਂ ‘ਚ ਪਾਣੀ ਛੱਡਣਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਏ । ਜਮੀਨ ਚੋਂ ਪਾਣੀ ਕੱਢਣ ‘ਤੇ ਪੂਰਨ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇ । ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ 100 ਫੀਸਦ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਪਿਛੋਂ ਪਾਣੀ ਦਿੱਲੀ ਲਿਜਾਣ ਦੀ ਥਾਂ ਸਮੁੰਦਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਕਿ ਦਰਿਆਵਾਂ ਦਾ ਈਕੋ ਸਿਸਟਮ ਕਾਇਮ ਰਹਿ ਸਕੇ ।

ਗੈਰ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਤੇ ਵਸੇਬਾ : ਕੋਈ ਕਾਨੂਨ ਨਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਸ਼ਾਜਸ਼ਨ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਘੱਟਗਿਣਤੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ । ਏਥੇ ਬਾਹਰੀ ਬੰਦੇ ਦੇ ਜਮੀਨ ਖਰੀਦਣ ਤੇ ਕੋਈ ਪਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ , ਹਿਮਾਚਲ ਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਚ ਹੈ । ਇਥੇ ਕਾਰਖਾਨਿਆਂ ਵਿਚ 100 ਫੀਸਦ ਕਾਮੇ ਬਾਹਰੋਂ ਰੱਖੇ ਜਾਂਦੇ ਨੇ । ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਨੌਕਰੀਆਂ ‘ਚ 80 ਫੀਸਦ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ‘ਚ 60 ਫੀਸਦ ਕਰਮਚਾਰੀ ਗੈਰ ਪੰਜਾਬੀ ਹੁੰਦੇ ਨੇ । ਪੰਜਾਬੀ ਸਿਰਫ ਗਾਰਡ ਭਰਤੀ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ..ਜਮੀਨ ਖਰੀਦਨਣ ਤੇ ਪਾਬੰਧੀ ਹੋਵੇ, ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਨੌਕਰੀਆਂ ‘ਚ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦਾ ਕੋਟਾ 80 ਫੀਸਦ ਹੋਵੇ ‘ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰ ਕੇਵਲ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਹੋਵੇ । ਨਿਯਮ ਬਣਾਉਂਣ ਲਈ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਅਹਿਦ ਕਰਨ, ਨਹੀਂ ਤੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਘੇਰੋ ।

ਮੈਂ ਸੰਤ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਭਿੰਡਰਾਂਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਨਕਲ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ, ਮੈਂ ਉਨਾਂ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਦੇ ਧੂੜ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਵੀ ਨਹੀਂ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਸਾਏ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਚੱਲਾਂਗੇ, ਉਹ ਸਾਡੇ ਪ੍ਰੇਰਣਾਸਰੋਤ ਨੇ, ਆਦਰਸ਼ ਨੇ”- ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ ਨੇ ਅੱਜ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਤਾੜਨਾ ਦੇ ਕੇ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਫ ਕਹੀ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਬਾਰਾ ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਸਵਾਲ ਕਦੀ ਨਾ ਪੁੱਛਿਆ ਜਾਵੇ ਮੈਂ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਫ ਕਰ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕੀ ਮੈਂ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਦਰਸਾਏ ਮਾਰਗ ਉੱਤੇ ਜ਼ਰੂਰ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਪਰ ਮੈਂ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਦੀ ਧੂੜ ਬਰਾਬਰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਅਗਰ ਅਸੀਂ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਦੀ ਧੂੜ ਬਰਾਬਰ ਵੀ ਹੋ ਜਾਈਏ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਆਜ਼ਾਦ ਹੋ ਜਾਈਏ… ਮਾਰਗ ਤੇ ਚੱਲਣਾ ਅਤੇ ਤੁਲਨਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫ਼ਰਕ ਹੈ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚਲਾਏ ਹੋਏ ਮਾਰਗ ਉੱਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਸਿੱਖ ਨੂੰ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਚਲਾਏ ਹੋਏ ਮਾਰਗ ਉੱਤੇ ਚੱਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ ਨੇ ਬਾਹਰ ਬੈਠੇ ਐੱਨ ਆਰ ਆਈ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਤਾੜਨਾ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਿਆਣੇ ਕਮਾਉਣ ਲੱਗ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਉੱਥੇ ਬੈਠੇ ਬਾਹਰ ਕੀ ਕਰਦੇ ਹੋ ਉੱਥੇ ਪਾਰਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠਣ ਨਾਲੋਂ ਇੱਥੇ ਆਣ ਕੇ ਆਪਣੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਧਰਤੀ ਵਿੱਚ ਬੈਠੋ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਭਈਆਂ ਨੂੰ ਦੇ ਕੇ ਕਲੋਨੀਆਂ ਕਟਵਾਉਣ ਨਾਲੋਂ ਤਾਂ ਇਹ ਚੰਗਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪ ਆਣ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਮੀਨ ਜਾਇਦਾਦ ਆਪਣੇ ਪੰਥ ਆਪਣੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਲੱਗੋ

ਜਿਹੜੇ ਨੌਜਵਾਨ ਕਹਿੰਦੇ ਨੇ ਕਿ ਨਸ਼ਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਹੈ ਨਸ਼ਾ ਬੜੀ ਮਾੜੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਖ਼ਾਸਕਰ ਜਿਹੜਾ ਸੰਥੈਟਿਕ ਡਰੱਗ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸਲਕੁਸ਼ੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡਰੱਗ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਇਕੱਲਾ ਤੁਹਾਡਾ ਜੀਵਨ ਨਹੀਂ ਖ਼ਰਾਬ ਕਰਦਾ ਜਿਹੜੇ ਇਸ ਡਰੱਗ ਨਾਲ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਨੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਨਸਲਾਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਵੇਗਾ ਅਗਲੀਆਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮਰਦ ਸੂਰਮੇ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੇ ਸੋ ਜਿਹੜੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਲੱਤ ਲੱਗ ਗਈ ਹੈ ਇਹ ਲੱਤ ਦਵਾਈਆਂ ਨਾਲ ਘੱਟ ਸੁੱਟਣੀ ਹੈ ਗੁਰੂ ਦੇ ਲੜ ਲੱਗੋ ਸੌ ਅੱਸੀ ਸੱਦਾ ਦਿੰਨੇ ਆਂ ਸਮੂਹ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦਿਆਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਮਾੜੀ ਚੰਗੀ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾ ਦਿਆਂਗੇ ਗੁਰੂ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ ਹਜ਼ੂਰੀ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਜਪਣਾ ਹੈ ਸਿਮਰਨ ਕਰਨਾ ਹੈ ਸ਼ਸਤਰ ਵਿੱਦਿਆ ਲੈਣੀ ਹੈ ਤਿਆਰ ਬਰ ਤਿਆਰ ਹੋ ਕੇ ਖੰਡੇ ਬਾਟੇ ਦੀ ਪਾਹੁਲ ਸਕਣੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਪਾਹੁਲ ਮਰਿਆ ਨੂੰ ਜੀਂਦਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਨਸ਼ਾ ਵੀ ਛੁਡਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸੌ ਨੌਜਵਾਨੋ ਜਿਹੜੇ ਨਸ਼ੇ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਖਾਣ ਵਾਲੇ ਮੁੰਡੇ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਇਸ ਦਲਦਲ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਨੇ ਵੀ ਨਫਰਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਉਹ ਇਸ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਹਿੰਦੋਸਤਾਨ ਦੀ ਹਕੂਮਤ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉੱਪਰ ਜਬਰ ਹੋਇਆ ਕਈ ਕਹਿੰਦੇ ਨੇ ਕਿ ਕਿਹੜਾ ਕੋਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੂੰਹ ਵਿਚ ਪਾ ਕੇ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੇਕਰ ਨਸ਼ਾ ਵਿਕਦਾ ਹੈ ਸ਼ਰ੍ਹੇਆਮ ਤੇ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਪੀਂਦੇ ਨੇ ਤੇ ਫਿਰ ਹਕੂਮਤ ਨੇ ਹਥਿਆਰਾਂ ਉਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਕਿਉਂ ਲਗਾਈ ਹੈ ਕੋਈ ਮੂਰਖ ਥੋੜ੍ਹੀ ਹੈ ਜੋ ਐਵੇਂ ਗੋਲ਼ੀਆਂ ਚਲਾਈ ਜਾਵੇਗੀ ਪੰਦਰਾਂ ਸੋਲ਼ਾਂ ਸਾਲ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਸੋਝੀ ਨਹੀਂ ਸਮਾਜ ਦੀ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਕਿਸੇ ਵੀ ਗੁਰੂ ਘਰ ਚਲੇ ਜਾਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਪੁੜੀਆਂ ਪਈਆਂ ਲੱਭ ਜਾਂਦੀਆਂ ਨੇ ਸਾਡਾ ਖੂਨ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਜਾਹ ਤੇ ਸਾਡਾ ਖ਼ੂਨ ਚਿੱਟਾ ਹੋ ਗਿਆ ਜਾਂ ਫਿਰ ਸਾਨੂੰ ਮਹਾਰਾਜ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਮ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ ਸੋ ਇਸ ਕਰਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋ ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ ਕੌਮ ਦਾ ਦਰਦ ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਤਾਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਅਤੇ ਦਿਨ ਦਾ ਚੈਨ ਨਹੀਂ ਗਵਾਚ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਿਰ ਤੁਹਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਖੋਟ ਹੈ ਸਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਕਫ਼ਨ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਸਿਰਾਂ ਤੇ ਤੁਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਿਉਂ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕੀ ਜਦੋਂ ਬਚਿਆ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕੁਝ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਤੇ ਫਿਰ ਬਚਾ ਕੇ ਕੀਹਨੂੰ ਰੱਖੀਏ ਕਿਹੜੀ ਅਸੀਂ ਜੱਸਾ ਸਿੰਘ ਆਹਲੂਵਾਲੀਆ ਦੀ ਸੰਤਾਨ ਹਾਂ ਕੀ ਸਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨਾ ਰੁਲ ਜਾਣ ਕਿਤੇ ਰੁਲ ਜਾਣਗੇ ਤਾਂ ਕੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤਿੱਨ ਚਾਰ ਲੱਖ ਨੌਜਵਾਨ ਗੋਲੀ ਨਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੱਤ ਅੱਠ ਲੱਖ ਦਸ ਲੱਖ ਨੌਜਵਾਨ ਨਸ਼ੇ ਨਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿੱਥੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋ ..ਸ਼ਾਂਤੀ ਸਬਰ ਰੱਖਣਾ ਸਹਿਜ ਰੱਖਣਾ ਪਰ ਬਗੈਰਤਿ ਨਹੀਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣੀ ਆਪਣੇ ਅੰਦਰ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਧੱਕਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਗ਼ਰੀਬ ਨਾਲ ਪਰ ਕਿਸੇ ਬਹੀਏ ਕੋਲੋਂ ਚਾਰ ਚਪੇੜਾਂ ਖਾਣੀਆਂ ਕਿ ਇਕ ਸਿੱਖ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਹੈ