ਚੀਨੀ ਫਲਾਇੰਗ ਕਾਰ : ਚੀਨੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਵਾਹਨ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕੰਪਨੀ ਐਕਸਪੇਂਗ ਇੰਕ. ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਮਿਤ ਇੱਕ “ਉੱਡਣ ਵਾਲੀ ਕਾਰ” ਨੇ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਜਨਤਕ ਉਡਾਣ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ਜੋ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਈ ਹੈ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। X2 ਇੱਕ ਦੋ-ਸੀਟ ਵਾਲਾ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਰਟੀਕਲ ਟੇਕ-ਆਫ ਅਤੇ ਲੈਂਡਿੰਗ (eVTOL) ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਹੈ ਜੋ ਵਾਹਨ ਦੇ ਹਰੇਕ ਕੋਨੇ ‘ਤੇ ਦੋ 8 ਪ੍ਰੋਪੈਲਰ ਦੁਆਰਾ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਚੀਨੀ Electronic ਵਾਹਨ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕੰਪਨੀ ਐਕਸਪੇਂਗ ਇੰਕ. ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਮਿਤ ਇੱਕ “ਉੱਡਣ ਵਾਲੀ ਕਾਰ” ਨੇ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਜਨਤਕ ਉਡਾਣ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ਜੋ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਈ ਹੈ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। X2 ਇੱਕ ਦੋ-ਸੀਟ ਵਾਲਾ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਰਟੀਕਲ ਟੇਕ-ਆਫ ਅਤੇ ਲੈਂਡਿੰਗ (eVTOL) ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਹੈ ਜੋ ਵਾਹਨ ਦੇ ਹਰੇਕ ਕੋਨੇ ‘ਤੇ ਦੋ 8 ਪ੍ਰੋਪੈਲਰ ਦੁਆਰਾ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

XPENG X2 ਇੱਕ ਦੋ ਸੀਟਰ ਫਲਾਇੰਗ ਕਾਰ ਹੈ ਜੋ ਉਡਾਣ ਦੌਰਾਨ ਜ਼ੀਰੋ ਕਾਰਬਨ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਛੱਡਦੀ ਹੈ। XPENG X2 ਦੋ ਡ੍ਰਾਈਵਿੰਗ ਮੋਡ ਮੈਨੂਅਲ ਅਤੇ ਆਟੋਨੋਮਸ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ ਜੋ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਬਟਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਆਟੋਨੋਮਸ ਫਲਾਈਟ ਦੌਰਾਨ ਯਾਤਰੀ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਚਿੰਤਾ ਦੇ ਟੇਕ ਆਫ ਅਤੇ ਲੈਂਡ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

XPENG AEROHT ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ 1024 XPENG ਤਕਨੀਕੀ ਦਿਵਸ ‘ਤੇ ਛੇਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੀ ਫਲਾਇੰਗ ਕਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਉੱਨਤ ਸੰਸਕਰਣ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕਰੇਗਾ ਜੋ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਗੱਡੀ ਚਲਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਉੱਡਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ‘ਚ X2 ਕਾਰ ਹੀ ਉੱਡਣ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸੰਸਕਰਣ ਦੇ ਨਾਲ, ਲੋਕ ਜਦੋਂ ਚਾਹੁਣ ਗੱਡੀ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸੜਕ ਖਤਮ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਟ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਮੋਡ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਨੂੰ ਉਡਾਣ ਅਤੇ ਲੈਂਡ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

2013 ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਿਤ, XPENG ਨੇ 15,000 ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਮਨੁੱਖ ਵਾਲੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। XPENG ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਲਈ ਕਈ ਉਦਯੋਗਿਕ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਵਾਰਡ ਵੀ ਜਿੱਤੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Red Dot Award, IF Award ਅਤੇ IDEA ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਵਾਰਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਇਨ-ਕਾਰ ਅਨੁਭਵ ਲਈ ਇੱਕ ਫੁੱਲ-ਸਟੈਕ ਐਡਵਾਂਸਡ ਡਰਾਈਵਰ ਅਸਿਸਟੈਂਸ ਸਿਸਟਮ (XPILOT), ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਟ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (Xmart OS) ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਫਲਾਇੰਗ ਕਾਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।