ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਕ੍ਰਾਈਮ ਰੇਟ ਵੱਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਇੱਥੇ ਦੋ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਡਿਊਟੀ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਮੌਤ ਦੇ ਘਾਟ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦਿੱਤੀ। ਦੱਖਣੀ ਸਿਮਕੋਈ ਪੁਲਿਸ ਸੇਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਡਾਊਨਟਾਊਨ ਇਨਿਸਫਿਲ ਵਿੱਚ 25ਵੇਂ ਸਾਈਡਰੋਡ ਅਤੇ 9ਵੀਂ ਲਾਈਨ ਦੇ ਨੇੜੇ ਇੱਕ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਵੇਰੇ 7:55 ਵਜੇ ਇੱਕ ਕਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ।

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਸਿਨਹੂਆ ਮੁਤਾਬਕ ਦੋਵਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ ਗਈ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸ਼ੱਕੀ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕਾਲ ਕਿਸ ਲਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਇਕ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 7.30 ਵਜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਕ ਹੋਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਵੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਵੈਨ ਡਾਈਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਸਲ 33 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਫੋਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ। ਉਹ ਇੱਕ ਸਿਖਿਅਤ ਸੰਕਟ ਵਾਰਤਾਕਾਰ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਯੂਨੀਫਾਰਮ ਗਸ਼ਤ ਲਈ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਦੋ ਕਿਸ਼ੋਰ ਬੱਚੇ ਛੱਡ ਗਿਆ ਹੈ।