Viral Video: Miss Sri Lanka New York Pageant Party Turns Vi o l ent, Internet Says “Utter Disgrace” – Beauty ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਚੱਲੇ ਘਸੁੰਨ-ਲੱਤਾਂ, ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਇਕ-ਦੂਜੇ ‘ਤੇ ਸੁੱਟੀਆਂ ਕੁਰਸੀਆਂ – ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਮਰਦ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 300 ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਸਾਊਥ ਚਾਈਨਾ ਮਾਰਨਿੰਗ ਪੋਸਟ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਝੜਪ ਕਿਸ ਕਾਰਨ ਹੋਈ।

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਟੇਟਨ ਆਈਲੈਂਡ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮਿਸ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਬਿਊਟੀ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਿਤਾ (Miss Sri lanka Beauty Pagent) ਕਰਵਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉਤੇ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਮਰਦ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 300 ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਸਾਊਥ ਚਾਈਨਾ ਮਾਰਨਿੰਗ ਪੋਸਟ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਝੜਪ ਕਿਸ ਕਾਰਨ ਹੋਈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਾਫੀ ਭੰਨਤੋੜ ਵੀ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਵੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਆਯੋਜਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਸਮਾਰੋਹ ਨੂੰ ਸਟੇਟ ਆਈਲੈਂਡ ‘ਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾਈ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਘਰ ਹੈ ਜੋ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ, ਜੋ ਇਸ ਸਮੇਂ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਆਯੋਜਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸੁਜ਼ਾਨੀ ਫਰਨਾਂਡੋ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ, ਨਿਊਯਾਰਕ ਪੋਸਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 14 ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਮਿਸ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਪੁਸ਼ਪਿਕਾ ਡੀ ਸਿਲਵਾ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਘਿਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

ਈਵੈਂਟ ਦੌਰਾਨ ਮਿਸ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਰੋਧੀ ਦੇ ਸਿਰ ਤੋਂ ਤਾਜ ਖੋਹ ਲਿਆ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਉਹ ਤਲਾਕਸ਼ੁਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਗੁੱਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਘਟਨਾ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਅਕਸ ਨੂੰ ਖਰਾਬ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਟਵਿਟਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਯੂਜ਼ਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਕੁਲੀਨ ਵਰਗ ਦਾ ਵਿਵਹਾਰ ਹੈ, ਜੋ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀਆਂ ਕੁਰਸੀਆਂ ਅਤੇ ਛਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਇਕ-ਦੂਜੇ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਈਵੈਂਟ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਐਂਜੇਲੀਆ ਗੁਣਾਸੇਕਰਾ ਨੂੰ ਮਿਸ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦਾ ਤਾਜ ਪਹਿਨਾਇਆ ਗਿਆ।