ਪੀੜਤ ਮੰਗਲੁਰੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਚਿਨਮਯ ਰਮਨਾ ਹੈ। ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਪੈਕਟ ‘ਚੋਂ ਨਿਕਲੇ ਪੱਥਰਾਂ ਅਤੇ ਕੂੜੇ ਦੀ ਫੋਟੋ ਵੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੈਂ ਦੀਵਾਲੀ ਸੇਲ ਦੌਰਾਨ ਫਲਿੱਪਕਾਰਟ ਤੋਂ ਲੈਪਟਾਪ ਆਰਡਰ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਪੱਥਰ ਅਤੇ ਈ-ਵੇਸਟ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।

ਕਰਨਾਟਕਾ- ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਈ-ਕਾਮਰਸ ਸਾਈਟਾਂ ਨੇ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ‘ਤੇ ਬੰਪਰ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਕਰੋੜਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕੀਤੀ। ਪਰ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨੀ ਮਹਿੰਗੀ ਪੈ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਡੱਬਾ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਨਹੀਂ ਸੀ ਜੋ ਉਸਨੇ ਆਰਡਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਮਜ਼ਾਕੀਆ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਕਾਫੀ ਹੈਰਾਨ ਹਨ। ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, ਇਹ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਮੰਗਲੁਰੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਫਲਿੱਪਕਾਰਟ ਈ-ਕਾਮਰਸ ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲੈਪਟਾਪ ਆਰਡਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਹੁਕਮ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਪੈਕੇਟ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਦੰਗ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਬਕਸੇ ਵਿੱਚ ਲੈਪਟਾਪ ਦੀ ਥਾਂ ਇੱਟ-ਪੱਥਰ ਅਤੇ ਕੁਝ ਈ-ਕੂੜਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਟਵਿਟਰ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਪੀੜਤ ਮੰਗਲੁਰੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਚਿਨਮਯ ਰਮਨਾ ਹੈ। ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਪੈਕਟ ‘ਚੋਂ ਨਿਕਲੇ ਪੱਥਰਾਂ ਅਤੇ ਕੂੜੇ ਦੀ ਫੋਟੋ ਵੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੈਂ ਦੀਵਾਲੀ ਸੇਲ ਦੌਰਾਨ ਫਲਿੱਪਕਾਰਟ ਤੋਂ ਲੈਪਟਾਪ ਆਰਡਰ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਪੱਥਰ ਅਤੇ ਈ-ਵੇਸਟ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।


ਇੱਕ ਫਾਲੋ-ਅਪ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ, ਚਿਨਮੋਏ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਅੱਜ ਮੈਂ ਹਰ ਵਾਰ ਫਲਿੱਪਕਾਰਟ ਨੂੰ ਚੁਣਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਛਤਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਇਸ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਫਲਿੱਪਕਾਰਟ ਤੋਂ ਆਰਡਰ ਨਾ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਕੁਝ ਗਲਤ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਮੇਰੇ ਵਾਂਗ ਬੇਵੱਸ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ!”

ਰਮਨਾ ਨੇ ਇੱਕ ਅਨਬਾਕਸਿੰਗ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਤਪਾਦ ਵਿੱਚ ਓਪਨ-ਬਾਕਸ ਡਿਲਿਵਰੀ ਸਿਸਟਮ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਜਿਹਾ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਕਿ ਰਮਨਾ ਆਪਣੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਲੱਭਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਗੁਆ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਪਰ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਲੈਂਦਿਆਂ, ਚਿਨਮਯ ਰਮਨਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੇ।