ਅਨੁਪਮ ਖੇਰ ਨੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ‘ਤੇ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਦੀ ਕੀਤੀ ਤਾਰੀਫ, ਕਿਹਾ- ‘ਸਾਡੇ ‘ਤੇ 200 ਸਾਲ ਰਾਜ ਕੀਤਾ…’

Anupam Kher lauds Rishi Sunak, says it’s a matter of pride he became PM of UK ‘jisne hum par 200 saal raaj kiya’ ਅਨੁਪਮ ਨੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ, ‘ਸਵਾਲ ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਹਿੰਦੂ ਹੈ, ਮੁਸਲਮਾਨ ਹੈ, ਸਿੱਖ ਹੈ ਜਾਂ ਈਸਾਈ। ਇਹ ਮਾਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ 75ਵੇਂ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਉਸ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਾਡੇ ਉੱਤੇ ਤਕਰੀਬਨ 200 ਸਾਲ ਰਾਜ ਕੀਤਾ।

ਅਨੁਪਮ ਖੇਰ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਦੀ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ‘ਤੇ ਤਾਰੀਫ ਕੀਤੀ। ਅਨੁਪਮ ਨੇ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਦੀਆਂ ਕਈ ਤਸਵੀਰਾਂ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਇਕ ਨੋਟ ਵੀ ਲਿਖਿਆ। ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣੇ ਹਨ। ਲਿਜ਼ ਦੇ ਅਹੁਦਾ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਸਿਰਫ 45 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲ ਲਿਆ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਲਿਜ਼ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਹੈ।


ਅਨੁਪਮ ਦੁਆਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਹਿਲੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ, ਰਿਸ਼ੀ ਲੰਡਨ ਦੇ ਬਕਿੰਘਮ ਪੈਲੇਸ ਵਿੱਚ ਰਾਜਾ ਚਾਰਲਸ III ਨਾਲ ਹੱਥ ਮਿਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਗਲੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਅਕਸ਼ਾ ਮੂਰਤੀ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਸੁਨਕ ਅਤੇ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸੁਨਕ ਨਾਲ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਤੀਜੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ੀ ਆਪਣੇ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ। ਆਖਰੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭੀੜ ਵੱਲ ਹੱਥ ਹਿਲਾਉਂਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।


ਤਸਵੀਰਾਂ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅਨੁਪਮ ਨੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ, ‘ਸਵਾਲ ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਹਿੰਦੂ ਹੈ, ਮੁਸਲਮਾਨ ਹੈ, ਸਿੱਖ ਹੈ ਜਾਂ ਈਸਾਈ। ਇਹ ਮਾਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ 75ਵੇਂ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਉਸ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਾਡੇ ਉੱਤੇ ਤਕਰੀਬਨ 200 ਸਾਲ ਰਾਜ ਕੀਤਾ।