ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮੰਨਿਆ ਹੈ ਕਿ ਨਨ ਅਤੇ ਪਾਦਰੀ ਆਨਲਾਈਨ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ‘ਚ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸੈਮੀਨਰੀ ‘ਚ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰਾ ਦੱਸਿਆ।

ਰੋਮ- ਈਸਾਈਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਧਾਰਮਿਕ ਆਗੂ ਨੇ ਪਾਦਰੀਆਂ ਅਤੇ ਨਨਾਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ, ਦੁਸ਼ਟ ਉਸ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮੰਨਿਆ ਹੈ ਕਿ ਨਨ ਅਤੇ ਪਾਦਰੀ ਆਨਲਾਈਨ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ‘ਚ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸੈਮੀਨਾਰ ‘ਚ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰਾ ਦੱਸਿਆ।

ਪਾਦਰੀਆਂ ਅਤੇ ਨਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੇਰੇ ਪਿਆਰੇ ਭਰਾਵੋ ਅਤੇ ਭੈਣੋ, ਇਸ (ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓ) ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ।’ ਰੋਮ ਵਿੱਚ ਸੈਮੀਨਰੀ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਪਾਦਰੀ ਅਤੇ ਨਨਾਂ ਆਨਲਾਈਨ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਬੁਰਾਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਦੁਖੀ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀਆਂ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪਾਦਰੀਆਂ ਅਤੇ ਨਨਾਂ ਵੀ ਇਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹਨ। ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਅਪਰਾਧਿਕ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਸਗੋਂ ਉਸ ਬਾਰੇ ਵੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਜੋ ਹੁਣ ਥੋੜ੍ਹਾ ਆਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੈਥੋਲਿਕ ਪਾਦਰੀਆਂ ਅਤੇ ਨਨਾਂ ਨੂੰ ਪੋਰਨ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਣ ਦੀ ਮਨਾਹੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਕਈ ਵਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਸੁਰਖੀਆਂ ਬਟੋਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੇ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਆਪਣਾ ਪੱਖ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਪੋਪ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦੇ ਦੂਰਗਾਮੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।