Edinburgh woman faces £20,000 fine for painting her front door pink saying rules are ‘30 years out of date’ A mum of two faces a hefty fine after painting the front door of her Edinburgh home pale pink

ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਨੁਸਾਰ ਆਪਣਾ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ। ਪੇਂਟ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਲੋਕ ਘਰ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਚਮਕਦਾਰ ਅਤੇ ਫਿੱਕੇ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਪੇਂਟ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜਦੋਂ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ।

ਮਿਰਾਂਡਾ ਡਿਕਸਨ ਨਾਂ ਦੀ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਸੰਦੀਦਾ ਗੁਲਾਬੀ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਪੇਂਟ ਕਰਵਾਇਆ, ਜਿਸ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ 19 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਭਰਨਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਿਉਂ ਹੋਇਆ? ਤਾਂ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦਾ ਦਿਲਚਸਪ ਕਾਰਨ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ।

ਇੱਕ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਿੰਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ? ਜਿੰਨੀ ਮਰਜ਼ੀ ਹੋਵੇ, ਇਹ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 19 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ, ਪਰ 48 ਸਾਲਾ ਮਿਰਾਂਡਾ ਡਿਕਸਨ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਐਡਿਨਬਰਗ ਦੇ ਨਿਊਟਾਊਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਮਿਰਾਂਡਾ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਜਾਰਜੀਅਨ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਗੁਲਾਬੀ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਪੇਂਟ ਕਰਨ ਲਈ £20,000 ਜਾਂ ਭਾਰਤੀ ਮੁਦਰਾ ਵਿੱਚ 19 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਿਰਾਂਡਾ ਨੂੰ ਇਹ ਘਰ ਸਾਲ 2019 ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਵਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸਦੀ ਉਸਨੇ ਮੁਰੰਮਤ ਕਰਵਾਈ। ਇਹ ਜੁਰਮਾਨਾ ਐਡਿਨਬਰਗ ਸਿਟੀ ਕੌਂਸਲ ਵੱਲੋਂ ਮਿਰਾਂਡਾ ‘ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, ਮਿਰਾਂਡਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਨਹੀਂ ਰੱਖਿਆ। ਮਿਰਾਂਡਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ‘ਤੇ ਇਹ ਦੋਸ਼ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੌਂਸਲ ਨੇ ਗੂੜ੍ਹੇ ਅਤੇ ਮਿਊਟ ਰੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਦੀ ਮੁੜ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਖਬਰਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਨਿਊਟਾਊਨ ਨੂੰ ਸਾਲ 1995 ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਰਾਸਤ ਸੰਭਾਲ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਮਿਰਾਂਡਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਚਮਕਦਾਰ ਰੰਗ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਪਣੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਦਿਖਾ ਸਕੇ ਕਿ ਸਿਰਫ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਕਿਸੇ ਵੱਖਰੇ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ।