ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਚਰਚ ‘ਚੋਂ ਨਿਕਲਿਆ ਲਾੜਾ, ਲਾੜੀ ਦੀ ਅੱਖਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਹੋਇਆ ਕਤਲ!

ਕਿਸੇ ਵੀ ਜੋੜੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਦਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਦਿਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰ ਜਾਵੇ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਸੋਗ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਣ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸਮਤ ਦੀ ਖੇਡ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਾਰਕੋ ਐਂਟੋਨੀਓ (Marco Antonio) ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਆਈਟੀ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦੀ ਉਸਦੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਨਵਵਿਆਹੁਤਾ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਚਰਚ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਸੀ ਕਿ ਇੱਕ ਅਣਪਛਾਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗੋਲੀਆਂ ਨਾਲ ਭੁੰਨ ਦਿੱਤਾ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਕਾਰਬੋਨਾਰਕਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਵਿੱਚ ਸਜੀ ਦੁਲਹਨ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲਿਬੜੇ ਹੋਏ ਸਨ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਮੈਕਸੀਕੋ ਵਿੱਚ ਗੈਂਗ ਵਾਰ ਅਤੇ ਨਸ਼ਿਆਂ ਕਾਰਨ ਅਪਰਾਧ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਆਮ ਮੰਨੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਆ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਤੋਂ ਹੱਥ ਧੋਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁਝ 32 ਸਾਲਾ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਮਾਰਕੋ ਐਂਟੋਨੀਓ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ 23 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਚਰਚ ‘ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਜੋੜਾ ਸਮਾਗਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਕੇ ਕਾਰ ਵੱਲ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤਾਂ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਅਣਪਛਾਤਾ ਬੰਦੂਕਧਾਰੀ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਪੈਰਾਮੈਡਿਕਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਪਰ ਸਾਰੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਮਾਰਕੋ ਦੀ ਜਾਨ ਨਹੀਂ ਬਚਾਈ ਜਾ ਸਕੀ।

ਕਾਬਲੇਗੌਰ ਹੈ ਕਿ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦਾ ਕਾਰਬੋਕਾ ਸਿਟੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੈਂਗ ਵਾਰ ਲਈ ਬਦਨਾਮ ਹੈ। ਡੇਲੀ ਸਟਾਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਾਰਕੋ ਦੀ ਮੌਤ ਸਿੱਧੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਹੋਈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਆਦਮੀ ਦੇ ਸ਼ੱਕ ਵਿੱਚ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸੇ ਦਿਨ ਵਿਆਹ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਮਾਰਕੋ ਆਪਣੀ ਦੁਲਹਨ ਦੀ ਗੋਦ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆ ​​ਬੈਠਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸਨੇ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਕਸਮ ਖਾਧੀ ਸੀ, ਅਤੇ ਦੁਲਹਨ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਪਹਿਰਾਵਾ ਖੂਨ ਨਾਲ ਰੰਗਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।