ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ 20 ਤੋਂ 25 ਬਰਾਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਬਰਾਤ ਕੈਰਾਨਾ ਤੋਂ ਪੈਦਲ ਚੱਲ ਕੇ ਹਾਪੁੜ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਕਰੀਬ 1 ਵਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿਕਾਹ ਪੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੂੰ ਕੈਰਾਨਾ ਦਾ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲਿਟਲ ਸਟਾਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਕੱਦ 2.5 ਫੁੱਟ ਹੈ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਇਹ ਛੋਟਾ ਕੱਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਸੀ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਚਿੰਤਤ ਸਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਸਾਹਮਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ ਸੀ। ਮੀਡੀਆ ‘ਚ ਸੁਰਖੀਆਂ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਘਰ ਹਾਪੁੜ ਜ਼ਿਲੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਬੁਸ਼ਰਾ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ।

ਸ਼ਾਮਲੀ- ਯੂਪੀ ਦੇ ਸ਼ਾਮਲੀ ਦੇ ਲਿਟਲ ਸਟਾਰ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਇੱਛਾ ਆਖਰਕਾਰ ਪੂਰੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਢਾਈ ਫੁੱਟ ਦੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਲਾੜੇ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਬਾਰਾਤ ਲੈ ਕੇ ਹਾਪੁੜ ਪਹੁੰਚੇ, ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿਕਾਹ 3 ਫੁੱਟ ਲੰਬੀ ਬੁਸ਼ਰਾ ਨਾਲ ਪੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਸਿਰ ‘ਤੇ ਸੇਹਰਾ ਬੰਨ੍ਹ ਅਤੇ ਸ਼ੇਰਵਾਨੀ ਪਹਿਨ ਕੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਆਪਣੀ ਬਰਾਤ ਨਾਲ ਬੜੀ ਧੂਮ-ਧਾਮ ਨਾਲ ਨਿਕਲਿਆ। ਕੱਦ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸ਼ਾਮਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਕਸਬਾ ਕੈਰਾਨਾ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਾਫੀ ਚਿੰਤਤ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਥਾਣੇ ਜਾ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਵੀ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ 20 ਤੋਂ 25 ਬਾਰਾਤੀਆਂ ਨੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ। ਬਾਰਾਤ ਕੈਰਾਨਾ ਤੋਂ ਪੈਦਲ ਚੱਲ ਕੇ ਹਾਪੁੜ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਕਰੀਬ 1 ਵਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿਕਾਹ ਪੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੂੰ ਕੈਰਾਨਾ ਦਾ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲਿਟਲ ਸਟਾਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਕੱਦ 2.5 ਫੁੱਟ ਹੈ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਇਹ ਛੋਟਾ ਕੱਦ ਉਸ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਸੀ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਚਿੰਤਤ ਸਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਸਾਹਮਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ ਸੀ। ਮੀਡੀਆ ‘ਚ ਸੁਰਖੀਆਂ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਘਰ ਹਾਪੁੜ ਜ਼ਿਲੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਬੁਸ਼ਰਾ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ।

ਦਰਅਸਲ, ਬੁਸ਼ਰਾ ਯੂਪੀ ਦੇ ਹਾਪੁੜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਕੱਦ 3 ਫੁੱਟ ਹੈ। ਬੁਸ਼ਰਾ ਅਤੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੀ ਗੱਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ 7 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਤੈਅ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਤਰੀਕ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਬਰਾਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹਾਪੁੜ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ।ਜਦੋਂ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਵਿਆਹ 7 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਹੋਣਾ ਸੀ ਪਰ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਕਿ 2 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਜਲੂਸ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਹਾਪੁੜ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਡਰ ਸੀ ਕਿ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਭੀੜ ਹੋਵੇਗੀ।

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੇਰਵਾਨੀ-ਪਗੜੀ ਪਹਿਨ ਕੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਕੋਈ ਹੱਦ ਨਾ ਰਹੀ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਸੀ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੂੰ ਬੈਂਡ ਵਾਜੇ ਨਾਲ ਲਾੜੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੈਰਾਨਾ ਤੋਂ ਹਾਪੁੜ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਫੁੱਲਾਂ ਨਾਲ ਸਜੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਲਾੜੇ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੇ ਕੈਰਾਨਾ ਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਤਹਿ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਹੱਜ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਮੱਕਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ 2019 ਵਿੱਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਵੀ ਆਪਣੇ ਲਈ ਪਤਨੀ ਲੱਭਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। 2021 ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਜ਼ੀਮ ਮਨਸੂਰੀ ਨੇ ਸ਼ਾਮਲੀ ਦੇ ਮਹਿਲਾ ਥਾਣੇ ਅਤੇ ਕੈਰਾਨਾ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਈ ਚੱਕਰ ਲਾਏ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੱਦ ਅਤੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਸਟਾਰ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ।