ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਜ਼ਹਾਜ ਵਿਚ ਬੈਠੀ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੀ ਮਹਿਲਾ, ਹਟਾਉਣੀਆਂ ਪਈਆਂ 6 ਸੀਟਾਂ #RumeysaGelgi #GuinnessWorldRecords #TurkishAirlines #tallestWoman

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੀ 7 ਫੁੱਟ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਔਰਤ ਰੁਮੇਸਾ ਗੇਲਗੀ ਨੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਜਹਾਜ਼ ‘ਚ ਉਡਾਣ ਭਰੀ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਤੁਰਕੀ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਇਕਾਨਮੀ ਕਲਾਸ ਦੀਆਂ 6 ਸੀਟਾਂ ਹਟਾਉਣੀਆਂ ਪਈਆਂ। 7 ਫੁੱਟ ਲੰਬੀ ਰੁਮੇਸਾ ਗੇਲਗੀ ਦਾ ਨਾਂ ਗਿਨੀਜ਼ ਬੁੱਕ ਆਫ਼ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ‘ਚ ਦਰਜ ਹੈ। ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਅਖ਼ਬਾਰ ਦ ਮਿਰਰ ਮੁਤਾਬਕ ਉਸ ਨੇ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ 13 ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਸਫ਼ਰ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਇਸਤਾਂਬੁਲ ਤੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੈਨ ਫਰਾਂਸਿਸਕੋ ਲਈ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਸੀ। ਏਅਰਲਾਈਨ ਨੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੀਆਂ ਛੇ ਸੀਟਾਂ ਨੂੰ ਸਟਰੈਚਰ ਵਿਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ।

ਰੁਮੇਸਾ ਗੇਲਗੀ ਉਮਰ 25 ਸਾਲ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਵ੍ਹੀਲਚੇਅਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਅਸਲ ਵਿਚ, ਉਸ ਨੂੰ ਵੀਵਰਸ ਸਿੰਡਰੋਮ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਦੁਰਲੱਭ ਜੈਨੇਟਿਕ ਵਿਕਾਰ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਰੀਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਗੇਲਗੀ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪੋਸਟ ‘ਤੇ ਸਫ਼ਰ ਬਾਰੇ ਲਿਖਿਆ, ‘ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਇਹ ਸਫ਼ਰ ਵਧੀਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੇਰੀ ਪਹਿਲੀ ਹਵਾਈ ਯਾਤਰਾ ਸੀ। ਪਰ ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ… ਮੇਰੇ ਸਫ਼ਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਰਹੇ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ।’

ਗੇਲਗੀ, ਜੋ ਸਾਫ਼ਟਵੇਅਰ ਉਦਯੋਗ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਗਿਨੀਜ਼ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਰਹੇਗੀ। 2014 ਵਿਚ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਮੀ ਔਰਤ ਵਜੋਂ ਪਛਾਣੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਗੇਲਗੀ ਨੇ 2014 ਤੋਂ ਗਿਨੀਜ਼ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਰੱਖਿਆ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਮੀ ਮਹਿਲਾ ਬਣੀ। ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਜੀਵਤ ਔਰਤ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੀ ਉਂਗਲੀ, ਇਕ ਜੀਵਤ ਔਰਤ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੇ ਹੱਥ ਅਤੇ ਇਕ ਜੀਵਤ ਔਰਤ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੀ ਪਿੱਠ ਰੱਖਣ ਦਾ ਗਿਨੀਜ਼ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਵੀ ਤੋੜਿਆ ਹੈ। ਗੇਲਗੀ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਅਪਾਹਜਤਾ ਕਾਰਨ ਵ੍ਹੀਲਚੇਅਰ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਹੀ ਤੁਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।