Luxury Showroom ‘ਚੋਂ 14 ਲੱਖ ਦਾ ਬੈਗ ਚੋਰੀ ਕਰ ਭੱਜਿਆ ਸ਼ਾਤਿਰ ਚੋਰ, ਧੜਾਮ ਜਾ ਵੱਜਿਆ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ‘ਚ… #Theevilthief #stolebag #14lakhs #LuxuryShowroom #mirror

ਲਗਜ਼ਰੀ ਸ਼ੋਅਰੂਮ (Luxury Showroom) ਵਿੱਚੋਂ ਸਾਮਾਨ ਚੋਰੀ ਕਰਕੇ ਭੱਜ ਰਿਹਾ ਚੋਰ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ (Glass Door) ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਕੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ। ਅਮਰੀਕਾ (US) ਦੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਚੋਰ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਬੇਨੇਵਿਊ ਸਥਿਤ ਲੁਈਸ ਵਿਟਨ ਸਟੋਰ (Louis Vuitton store) ਤੋਂ ਸਾਮਾਨ ਚੋਰੀ ਕਰਕੇ ਭੱਜ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਲਗਜ਼ਰੀ ਸ਼ੋਅਰੂਮ (Luxury Showroom) ਵਿੱਚੋਂ ਸਾਮਾਨ ਚੋਰੀ ਕਰਕੇ ਭੱਜ ਰਿਹਾ ਚੋਰ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ (Glass Door) ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਕੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ। ਅਮਰੀਕਾ (US) ਦੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਚੋਰ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਬੇਨੇਵਿਊ ਸਥਿਤ ਲੁਈਸ ਵਿਟਨ ਸਟੋਰ (Louis Vuitton store) ਤੋਂ ਸਾਮਾਨ ਚੋਰੀ ਕਰਕੇ ਭੱਜ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ 17 ਸਾਲਾ ਚੋਰ ਨੇ ਦਿਨ ਦਿਹਾੜੇ $18,000 ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਾਲਾ ਬੈਗ ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਏ ‘ਚ 14 ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਟੋਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਭੱਜਿਆ ਤਾਂ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ। ਕੋਮੋ ਨਿਊਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬੇਲੇਵਿਊ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ ਰੌਬ ਸਪਿੰਗਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਬੇਸ਼ਰਮ ਇਸ ਲਈ ਸਹੀ ਸ਼ਬਦ ਹੋਵੇਗਾ।” ਇਸ ਚੋਰ ਨੇ ਕੱਚ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਸਮਝ ਕੇ ਲਗਜ਼ਰੀ ਸਾਮਾਨ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।

ਵਕੀਲਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ 17 ਸਾਲਾ ਲੜਕੇ ਦਾ ਨਾਂ ਜਨਤਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਨਾਬਾਲਗ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਰਿਟੇਲ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਗਿਰੋਹ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਅਪਰਾਧਿਕ ਇਤਿਹਾਸ ਹੈ।


ਨਿਊਯਾਰਕ ਪੋਸਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਸਾਲ ਬੇਲੇਵਿਊ ਵਿੱਚ 50 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੁਹਰਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਨੂੰ ਰਿਟੇਲ ਸਟੋਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲੁੱਟ ਅਤੇ ਚੋਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਰੀਬ 59 ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੋਂ ਸੰਗਠਿਤ ਚੋਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹਨ।