ਜਦੋਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਲਈ ਆਇਆ ਤਾਂ ਮੈਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਲੜਾਈ ਹੋਵੇਗੀ, ਪਰ ਭਾਰਤ ਨੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰ ਦਿੱਤੇ।

ਇੰਗਲੈਂਡ ਹੱਥੋਂ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ‘ਚ 10 ਵਿਕਟਾਂ ਦੀ ਕਰਾਰੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਪਾਸਿਓਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨਾਕਆਊਟ ਮੈਚ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪਛੜ ਗਈ ਅਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ। ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬੇਵੱਸ ਨਜ਼ਰ ਆਏ। ਇਸ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦਾ 15 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਚਕਨਾਚੂਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਹੁਣ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਮੈਲਬੋਰਨ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨਾਲ ਦੋ ਦੋ ਹੱਥ ਕਰੇਗਾ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਈ ਸੀ।

ਰਾਵਲਪਿੰਡੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸ਼ੋਏਬ ਅਖਤਰ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਹਾਰ ‘ਤੇ ਤਾਅਨਾ ਮਾਰਿਆ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅਖਤਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਭਾਰਤ ਬਹੁਤ ਗੰਦਾ ਖੇਡਿਆ, ਉਹ ਹਾਰਨ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ ਸਨ, ਉਹ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਖੇਡੇ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ। ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਹਾਲਤ ਚੰਗੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਚੰਗੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੈਲਬੌਰਨ ਵਿੱਚ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਂ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਫਾਈਨਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਵਾਂਗੇ। ਪਰ ਇਸ ‘ਤੇ ਫਾਈਨਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।


ਅਖਤਰ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਇੱਕ ਸਹੀ ਸਪਿਨਰ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਖਿਡਾਉਂਦੇ। ਚੋਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਭੰਬਲਭੂਸਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਲਈ ਆਇਆ ਤਾਂ ਮੈਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਲੜਾਈ ਹੋਵੇਗੀ, ਪਰ ਭਾਰਤ ਨੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਕਰਨਾ, ਲੜਨਾ, ਬਾਊਂਸਰ ਮਾਰਨਾ, ਹਮਲਾਵਰਤਾ ਦਿਖਾਉਣਾ। ਪਰ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਹਾਰਦਿਕ ਪੰਡਯਾ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਖਿਲਾਫ ਕਪਤਾਨ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਉਹ ਉਭਰਦਾ ਕਪਤਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਕਪਤਾਨ ਨਹੀਂ ਬਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ।