ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਸਾਂਤਾਕਰੂਜ਼ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਇਕ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਵਾਰਦਾਤ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਮੁੰਬਈ ਦੀ Mumbai Police ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਕਵਿਤਾ Kavita and her lover Hitesh Jain ਨਾਂ ਦੀ ਔਰਤ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਹਿਤੇਸ਼ ਜੈਨ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਕਮਲ ਕਾਂਤ ਸ਼ਾਹ Kamalkant ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਕਵਿਤਾ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਆਰਸੈਨਿਕ ਅਤੇ ਥੈਲਿਅਮ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਮਿਲਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਹੌਲੀ ਜ਼ਹਿਰ ਕਾਰਨ ਕਮਲਕਾਂਤ ਨੂੰ 3 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ 17 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਸ਼ੱਕ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਖੁਦ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁੰਬਈ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੀ ਯੂਨਿਟ-9 ਨੇ ਇਕ ਔਰਤ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਔਰਤ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ 45 ਸਾਲਾ ਕਮਲ ਕਾਂਤ ਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸੌਂ ਦਿੱਤਾ। ਫਿਲਹਾਲ ਦੋਵਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ 8 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, 3 ਸਤੰਬਰ 2022 ਨੂੰ ਕਮਲਕਾਂਤ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਲਈ ਬਾਂਬੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕਮਲਕਾਂਤ 19 ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ ਇੱਥੇ ਦਾਖਲ ਰਿਹਾ, ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ। ਪਰ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਮਲਕਾਂਤ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਉਹ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਹਜ਼ਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ। ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕਮਲਕਾਂਤ ਦੇ ਖੂਨ ਦਾ ਹੈਵੀ ਮੈਟਲ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਇਆ ਅਤੇ ਉਸ ਟੈਸਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ੱਕ ਨੂੰ ਹੋਰ ਗਹਿਰਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਆਰਸੈਨਿਕ ਅਤੇ ਥੈਲਿਅਮ ਧਾਤੂ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵੱਧ ਗਿਆ ਸੀ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੀਰ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਧਾਤਾਂ ਦਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਾਧਾ ਕਰਨਾ ਅਸਾਧਾਰਨ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਆਜ਼ਾਦ ਮੈਦਾਨ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ। ਆਜ਼ਾਦ ਮੈਦਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਅਗਲੇਰੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸਾਂਤਾਕਰੂਜ਼ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਆਖਿਰਕਾਰ ਜਾਂਚ ਸੈਂਟਾਕਰੂਜ਼ ਥਾਣੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਯੂਨਿਟ 9 ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟਾਂ, ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਲਏ। ਕਮਲਕਾਂਤ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਇਕੱਠੀ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਪਤਨੀ ਕਵਿਤਾ ਨੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਹਿਤੇਸ਼ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਲਈ ਪਿਛਲੇ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਕਮਲਕਾਂਤ ਦੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਵਿੱਚ ਆਰਸੈਨਿਕ ਅਤੇ ਥੈਲਿਅਮ ਬੜੀ ਚਲਾਕੀ ਨਾਲ ਮਿਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਹ ਧਾਤਾਂ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖੂਨ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਜੇ ਇਹ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਹੋਣ ਤਾਂ ਇਹ ਜ਼ਹਿਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕਮਲਕਾਂਤ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਵਿਚ ਮਿਲ ਰਹੇ ਸਲੋਅ ਪਾਇਜ਼ਨ (ਮੱਧਮ ਜ਼ਹਿਰ) ਕਾਰਨ ਕਮਲ ਦੀ ਹਾਲਤ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਗੜਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। Deputy Commissioner of Police Krishnakant Upadyay said Kavita and Jain have been booked under sections 302 , 328, 120 (B) (conspiracy) and 328