ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਦੇ ਘਰ ਪੁੱਜ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣਾ ਮਹਿੰਗਾ ਪੈ ਗਿਆ। ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਦਾ ਇਜ਼ਹਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਹੰਗਾਮਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਪੰਚਾਇਤ ਬੁਲਾਈ ਗਈ। ਪੰਚਾਇਤ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਫ਼ਰਮਾਨ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਲੜਕੇ ਦੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਦੇ ਮੰਦਰ ਲੈ ਗਿਆ। ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੀ ਨਿਭਾਈਆਂ ਗਈਆਂ। ਮਾਮਲਾ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਸਦਰ ਉਪਮੰਡਲ ਦੇ ਖਾਨਪੁਰ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਜਹਾਂਗੀਰਪੁਰ ਪੰਚਾਇਤ ਦੇ ਡੇਕਰੀ ਪਿੰਡ ਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰੇਮੀ ਜੋੜਾ ਰਾਧੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਮੰਦਰ ਪਰਿਸਰ ‘ਚ ਪੰਡਿਤਾਂ ਦੇ ਜੈਕਾਰਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਨ ‘ਚ ਬੱਝ ਗਿਆ।

ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ 5 ਦਸੰਬਰ ਦੀ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 3 ਵਜੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ ਦੇਖਿਆ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ’ਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਗਈ। ਪਿੰਡ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ। 6 ਦਸੰਬਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਪੰਚਾਇਤ ਦੇ ਲੋਕ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੇ ਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਇਆ। ਫੜੇ ਗਏ ਲੜਕੇ ਦੀ ਪਛਾਣ ਜਹਾਂਗੀਰਪੁਰ ਪੰਚਾਇਤ ਦੇ ਡੇਕਰੀ ਵਾਰਡ 5 ਦੇ ਵਾਸੀ ਰਮੇਸ਼ ਮਹਤੋ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਘਟਨਾ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਨੌਜਵਾਨ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਕਬੂਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ‘ਮੇਰੇ ਇਸ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਸਨ ਪਰ ਮੈਂ ਇਸ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹਾਂ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਮੇਰੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੋਇਆ ਹੈ।” ਉਸ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ”ਇਹ ਮੇਰੀ ਮਰਜ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖਾਂ ਜਾਂ ਛੱਡਾਂ। ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਵਿਆਹ ਸਵੀਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕੋਈ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਹੀ ਮੁਜ਼ੱਫਰਪੁਰ ਦੇ ਔਰਈ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਖੇਤਲਪੁਰ ‘ਚ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਪਿੰਡ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਹਾਲਤ ‘ਚ ਫੜ ਲਿਆ ਸੀ। ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਪੰਚਾਇਤ ਬੁਲਾ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਕਾਰਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਗੰਗਾ ਨਹਾਉਣ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨੇ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਅਤੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ।