ਅਧਿਆਪਕ ਨੂੰ ਹੋਇਆ 30 ਸਾਲ ਛੋਟੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨਾਲ ਪਿਆਰ, ਮੰਦਰ ‘ਚ ਲਈਆਂ ਲਾਂਵਾਂ; ਹੋਸ਼ ਉਡਾ ਦੇਵੇਗੀ ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀ

ਮਟੁਕਨਾਥ ਅਤੇ ਜੂਲੀ ਦੀ ਅਨੋਖੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ‘ਚ 50 ਸਾਲਾ ਅਧਿਆਪਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ 30 ਸਾਲ ਛੋਟੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਕੋਚਿੰਗ ‘ਤੇ ਆਉਂਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੋਵੇਂ ਨੇੜੇ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਦੋਹਾਂ ਨੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਅਧਿਆਪਕ-ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਦੇ ਅਨੋਖੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਦੇ ਰੋਜ਼ਦਾ ਸਬ-ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਅਜੀਬ ਪਿਆਰ ਦੀ ਇਕ ਅਨੋਖੀ ਕਹਾਣੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਜੂਲੀ ਅਤੇ ਮਟੁਕਨਾਥ ਦੀਆਂ ਯਾਦਾਂ ਨੂੰ ਤਾਜ਼ਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਰੋਸਦਾ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕੋਚਿੰਗ ਕਲਾਸਾਂ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ 50 ਸਾਲਾ ਅਧਿਆਪਕ ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਹੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਸ਼ਵੇਤਾ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਨਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕ ਵਿਆਹ ਦੇ ਗਵਾਹ ਬਣ ਗਏ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਸ਼ਵੇਤਾ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਅਧਿਆਪਕ ਕੋਚਿੰਗ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਧਿਆਪਕ ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਧਿਆਪਕ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੋਵੇਂ ਰੋਜ਼ਰਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਘਰਾਂ ਦੀ ਦੂਰੀ ਸਿਰਫ਼ 800 ਮੀਟਰ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਕਈ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇੱਕ ਰੂਹ ਦੇ ਸਾਥੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਸੀ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸ਼ਵੇਤਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਇਕੱਲੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ, ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ ਇਸ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ।

ਸ਼ਵੇਤਾ ਆਪਣੇ ਟੀਚਰ ਨਾਲ ਲੁਕ-ਛਿਪ ਕੇ ਪਿਆਰ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਅਧਿਆਪਕ ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਜਲਦੀ ਹੀ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗ ਗਿਆ। ਅਧਿਆਪਕ ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸਾਥੀ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਰੂਪ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਦੋਵੇਂ ਰੋਸਦਾ ਦੇ ਇੱਕ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਜਾਪ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਮਾਨਤਾ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਕੋਰਟ ਮੈਰਿਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ।

ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ 30 ਸਾਲ ਦਾ ਫਰਕ ਜ਼ਰੂਰ ਹੈ ਪਰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿਆਰ ‘ਚ ਕੋਈ ਬੰਧਨ ਨਹੀਂ ਦਿਸਦਾ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁਝ ਸੰਗੀਤ ਕੁਮਾਰ-ਸ਼ਵੇਤਾ ਦੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ‘ਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ। ਕਿਸੇ ਨੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਹੋਏ ਇਸ ਅਨੋਖੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾ ਕੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਫੇਰਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਦੌਰਾਨ ਅਧਿਆਪਕ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਸਨ। ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਸ਼ਵੇਤਾ ਨੇ ਵੀ ਉਸ ਨਾਲ ਸੱਤ ਜਨਮਾਂ ਤੱਕ ਬੰਧਨ ਬੰਨ੍ਹਿਆ ਹੈ।