10-year-old child becomes millionaire overnight- ਭੀਖ ਮੰਗ ਕੇ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ 10 ਸਾਲਾਂ ਬੱਚਾ ਨਿਕਲਿਆ ਕਰੋੜਪਤੀ, ਨਾਂ ਹੈ ਇੰਨੀ ਜਾਇਦਾਦ!

ਦੇਹਰਾਦੂਨ: ਮਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭੀਖ ਮੰਗ ਕੇ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ 10 ਸਾਲਾ ਬੱਚਾ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਜਾਇਦਾਦ ਉਸ ਦੇ ਦਾਦਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਵਸੀਅਤ ਲਿਖੇ ਜਾਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਬੱਚੇ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ, ਜੋ ਉਸ ਨੂੰ ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਲੈ ਗਏ। ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੇ ਨਾਮ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੱਕਾ ਘਰ ਅਤੇ ਪੰਜ ਵਿੱਘੇ ਜ਼ਮੀਨ ਹੈ।


ਸ਼ਾਹਜ਼ੇਬ ਨਾਂ ਦੇ ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਇਮਰਾਨਾ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਪੰਡੋਲੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਸੀ ਅਤੇ ਸਾਲ 2019 ‘ਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਹੁਰਿਆਂ ‘ਚ ਤਣਾਅ ਕਾਰਨ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਸ਼ਾਹਜ਼ੇਬ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਚਲੀ ਗਈ ਸੀ। ਘਰ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਸ਼ਾਹਜ਼ੇਬ ਨਾਲ ਕਲਿਆਰ ਪਹੁੰਚੀ ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲੱਭ ਸਕੇ। ਕੋਵਿਡ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਚਲੀ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਇਕੱਲਾ ਰਹਿਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋ ਗਿਆ।

ਲੜਕੇ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਗਰੁੱਪਾਂ ‘ਤੇ ਪਾ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੇ ਦੂਰ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਮੋਬੀਨ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸੜਕਾਂ ’ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ। ਸ਼ਾਹਜ਼ੇਬ ਦੇ ਦਾਦਾ ਮੁਹੰਮਦ ਯਾਕੂਬ ਦੀ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਮਾਤਾ ਦੇ ਕਲਿਆਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਨਾਵੇਦ ਦੀ ਵੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ।