ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੂੰ ਖੁਦਾਈ ‘ਚ ਮਿਲੀ ਅਜਿਹੀ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ ਕਿ ਮਾਫੀਆ ਦੇ ਡਰੋਂ ਲੁਕ ਕੇ ਦਿਨ ਕੱਟਣੇ ਪਏ

ਦਰਅਸਲ, ਖੁਦਾਈ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਪੰਨੇ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਟੁਕੜਾ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਇਹ ਇੱਕ ਚੱਟਾਨ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਵਿੱਚ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੰਨੇ ਸਨ। ਉਦੋਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 25 ਅਰਬ 57 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰੀਬ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੂੰ ਇੰਨੀ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇਸ ਪੱਥਰ ਕਾਰਨ ਕਈ ਮਾਫ਼ੀਆ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਪੈ ਗਏ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਗਰੀਬ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਛੁਪਾ ਕੇ ਕਿਸੇ ਅਣਜਾਣ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਰਹਿਣਾ ਪਿਆ।

ਕਿਸਮਤ ਕਦੋਂ ਬਦਲ ਜਾਵੇ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦੁਬਈ ਵਿਚ ਕਾਰਾਂ ਧੋਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਨੇਪਾਲੀ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਲਾਟਰੀ ਵਿਚ 21 ਕਰੋੜ ਦੀ ਲਾਟਰੀ ਜਿੱਤੀ ਸੀ, ਜਦਕਿ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦੁਬਈ ਦੀ ਇੱਕ ਜਿਊਲਰੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤੀ ਵਿਅਕਤੀ ਅਜੈ ਓਗੁਲਾ ਨੇ 33 ਕਰੋੜ ਦੀ ਲਾਟਰੀ ਜਿੱਤੀ ਹੈ।

ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇਕ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਦੋਂ ਇਕ ਖਾਨ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ 50 ਸਾਲਾ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਹੱਥ ਇਕ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ ਲੱਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ ਕਾਰਨ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੀ ਜਾਨ ਨੂੰ ਖਤਰਾ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਲੁਕ ਕੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਸੀ।


ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਕਾਰਨਾਇਬਾ ਦੀ ਖਾਨ ‘ਚ ਖੁਦਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਖਰਚੇ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਤਾ ਕਿ ਕਿਸਮਤ ਅਜਿਹਾ ਮੋੜ ਲੈ ਲਵੇਗੀ ਕਿ ਉਸਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੇਗੀ।

ਦਰਅਸਲ, ਖੁਦਾਈ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਪੰਨੇ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਟੁਕੜਾ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਇਹ ਇੱਕ ਚੱਟਾਨ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਵਿੱਚ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੰਨੇ ਸਨ। ਉਦੋਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 25 ਅਰਬ 57 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰੀਬ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੂੰ ਇੰਨੀ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇਸ ਪੱਥਰ ਕਾਰਨ ਕਈ ਮਾਫ਼ੀਆ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਪੈ ਗਏ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਗਰੀਬ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਛੁਪਾ ਕੇ ਕਿਸੇ ਅਣਜਾਣ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਰਹਿਣਾ ਪਿਆ।

ਇਹ ਕੀਮਤੀ ਪੱਥਰ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬੀ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਬਾਹੀਆ ਦੀ ਕਰਨੇਬਾ ਮਾਈਨ ਤੋਂ ਜੂਨ 2017 ਵਿੱਚ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ, ਇਹ ਇਲਾਕਾ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕੀਮਤੀ ਧਾਤਾਂ ਲਈ ਹੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੰਨਾ ਵੱਡਾ ਖਜ਼ਾਨਾ ਮਿਲਣ ਬਾਰੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ ਲਗਭਗ 360 ਕਿਲੋ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ‘ਚ ਡਰੱਗ ਮਾਫੀਆ ਅਤੇ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਦਾ ਬੋਲਬਾਲਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਪੰਨੇ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।