ਕੰਝਾਵਾਲਾ ਵਿੱਚ 31 ਦਸੰਬਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਦੀ ਟੱਕਰ ਨਾਲ ਮਰਨ ਵਾਲੀ 20 ਸਾਲਾ ਅੰਜਲੀ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸੱਤ ਜੀਆਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਬਿਮਾਰ ਮਾਂ ਤੇ ਛੇ ਭੈਣ-ਭਰਾਵਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦੀ ਸੀ ਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚੋਂ ਇਕੱਲੀ ਹੀ ਨੌਕਰੀ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਕਾਰ ਸਵਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਤੋਂ ਕੰਝਾਵਾਲਾ ਤੱਕ ਘਸੀਟ ਕੇ ਲੈ ਗਏ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ’ਚ 5 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਦੱਸਣਾ ਬਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਾਰੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ’ਤੇ ਆ ਗਈ। ਉਸ ਦੀ ਇੱਕ ਭੈਣ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਹੋਰ ਭੈਣਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੇ ਦੋ ਭਰਾਵਾਂ ਦਾ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਸਹਾਰਾ ਸੀ। ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਕੰਮ ਲਈ ਘਰੋਂ ਨਿਕਲੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ 2-3 ਵਜੇ ਤੱਕ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਵੇਗੀ ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਸੜਕ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦੇ ਕੰਝਾਵਲਾ ਵਿਖੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਪਰੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਪੀੜਤਾ ਇਕੱਲੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਸਗੋਂ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਵੀ ਉਸ ਨਾਲ ਸੀ, ਜੋ ਟੱਕਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਰ ਦੇ ਮਾਰੇ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਭੱਜ ਗਈ ਸੀ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲੜਕੀ ਦੇ ਸਹੇਲੀ ਨੂੰ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਮੁਤਾਬਕ ਕੰਝਾਵਲਾ ‘ਚ 20 ਸਾਲਾ ਲੜਕੀ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਕਾਰ ਨੇ ਟੱਕਰ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਤੋਂ ਕੰਝਾਵਲਾ ਤੱਕ ਕਰੀਬ 12 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਘੜੀਸ ਕੇ ਲੈ ਗਈ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ‘ਚ ਲੜਕੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿੱਚ ਲੜਕੀ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੜਕੇ 2.45 ਵਜੇ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚੋਂ ਨਿਕਲਦੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਗੁਲਾਬੀ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਪਾਈ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਦੋਸਤ ਨੇ ਲਾਲ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਪਾਈ ਹੋਈ ਸੀ। ਟੱਕਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਰਹੂਮ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਨੂੰ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਪਰ ਡਰ ਕੇ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਭੱਜ ਗਈ। ਮਰਨ ਵਾਲੀ ਲੜਕੀ ਘਰ ਕਮਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇਕੱਲੀ ਸੀ।

ਦਿੱਲੀ ਕਾਰ ਹਾਦਸਾ : ਅੰਜਲੀ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਦੀ ਚੁੱਪੀ ਬਣੀ ਰਹੱਸ, ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੋਟਲ ‘ਚ ਕੀ ਕਰਨ ਗਈ, ਕੀ ਕੁਝ ਗਲਤ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ?

– 31 ਦਸੰਬਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਬਾਹਰੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਵਿੱਚ 20 ਸਾਲਾ ਰੇਖਾ ਉਰਫ਼ ਅੰਜਲੀ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਰੀਬ 12 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਘਸੀਟ ਕੇ ਲੈ ਜਾਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਅੰਜਲੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਨੇ ਹੋਟਲ ਦਾ ਕਮਰਾ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ।

ਬਾਹਰੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਵਿੱਚ 31 ਦਸੰਬਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ 20 ਸਾਲਾ ਰੇਖਾ ਉਰਫ਼ ਅੰਜਲੀ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਟੱਕਰ ਮਾਰਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਨੰਗੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 12 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਘਸੀਟਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਹਾਦਸੇ ਸਮੇਂ ਅੰਜਲੀ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਵੀ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਡਰ ਕੇ ਭੱਜ ਗਈ। ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਅੰਜਲੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਨੇ ਇਕ ਹੋਟਲ ਦਾ ਕਮਰਾ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਕੁਝ ਲੜਕੇ ਵੀ ਆਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਮੁੱਢਲੀ ਡਾਕਟਰੀ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਪੀੜਤਾ ਦੇ ਗੁਪਤ ਅੰਗ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਸੱਟ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਜਾਂ ਜ਼ਖ਼ਮ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਗ੍ਰਹਿ ਸਕੱਤਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਪੜ੍ਹੋ ਪੁਲਿਸ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਕੀ ਮਿਲਿਆ?

1. ਬਾਹਰੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਵਿਖੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਪੂਰਵ ਸੰਧਿਆ (31 ਦਸੰਬਰ) ਮੌਕੇ 20 ਸਾਲਾ ਰੇਖਾ ਉਰਫ ਅੰਜਲੀ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਦੀ ਸਕੂਟੀ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਰੀਬ 12 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਘਸੀਟ ਕੇ ਲੈ ਜਾਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਲਾਪ੍ਰਵਾਹੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਈ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।

2. ਪੁਲਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਅੰਜਲੀ ਆਪਣੀ ਸਹੇਲੀ ਨਾਲ ਸਕੂਟੀ ‘ਤੇ ਸਵਾਰ ਸੀ। ਪਰ ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਡਰ ਕੇ ਭੱਜ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੂੰ ਮਾਮੂਲੀ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹਨ।

3. ਅੰਜਲੀ ਕਾਰ ‘ਚ ਫਸ ਗਈ ਅਤੇ ਕਰੀਬ 12 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਘਸੀਟਦੀ ਗਈ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸਦੀ ਸਹੇਲੀ ਡਰ ਗਈ। ਹੁਣ ਪੁਲਿਸ ਉਸ ਦੇ ਬਿਆਨ ਵੀ ਦਰਜ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

4. ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਰੋਹਿਣੀ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਇਕ ਹੋਟਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਲੱਗੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਲੱਗਾ। ਇਸ ‘ਚ ਅੰਜਲੀ ਆਪਣੇ ਸਹੇਲੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੀ ਨਜ਼ਰ ਆਈ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਦੋਵੇਂ ਸਕੂਟੀ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਉੱਥੋਂ ਚਲੇ ਗਏ।

5. ਪੁੱਛਗਿੱਛ ‘ਚ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਹੋਰ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ। ਰੋਹਿਣੀ ਸਥਿਤ ਹੋਟਲ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਨੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੇ ਕੇ ਅੰਜਲੀ ਨਾਲ ਕਮਰਾ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਕੁਝ ਲੜਕੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਵੱਖਰਾ ਕਮਰਾ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਲੜਕੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਅੰਜਲੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸਹੇਲੀ ਦੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਗਏ। ਉਹ ਕਰੀਬ 5 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਅੰਦਰ ਰਹੇ।

6. ਹੋਟਲ ਸਟਾਫ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਸਨੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚੋਂ ਲੜਾਈ ਦੀਆਂ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਸੁਣੀਆਂ। ਉਹ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਗਾਲ੍ਹਾਂ ਕੱਢ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਹੋਟਲ ਦੇ ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ ਝਗੜਾ ਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ।

7. ਹੋਟਲ ਸਟਾਫ ਮੁਤਾਬਕ ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਲੜਕੀਆਂ ਲੜਦੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹੋਟਲ ਛੱਡ ਗਈਆਂ। ਉਹ ਹੋਟਲ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵੀ ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਲੜਦੇ ਰਹੇ। ਇਹ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਰਿਕਾਰਡ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਫੁਟੇਜ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮਿਲੀ।

8. ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ 12 ਵਿਧਾਇਕ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੂੰ ਮਿਲੇ। ਵਿਧਾਇਕ ਆਤਿਸ਼ੀ ਨੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਤੋਂ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਵਰਤਣ ਵਾਲੇ ਪੁਲੀਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।

9. ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਸੀਪੀ ਸ਼ਾਲਿਨੀ ਸਿੰਘ ਸੋਮਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਅਪਰਾਧ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਚ ਰਿਪੋਰਟ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਸੌਂਪੀ ਜਾਵੇਗੀ।

10. ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਮਨੋਜ ਮਿੱਤਲ, ਦੀਪਕ ਖੰਨਾ, ਅਮਿਤ ਖੰਨਾ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਅਤੇ ਮਿਥੁਨ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੀਪਕ ਖੰਨਾ ਕਾਰ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਮਨੋਜ ਮਿੱਤਲ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

11. ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀ ਕਿਹਾ?
ਸਾਗਰ ਪ੍ਰੀਤ ਹੁੱਡਾ, ਸਪੈਸ਼ਲ ਸੀਪੀ ਲਾਅ ਐਂਡ ਆਰਡਰ, ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਸੁਲਤਾਨਪੁਰੀ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਤੱਥ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਹੋਰ ਲੜਕੀ ਵੀ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਉੱਥੇ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਕੋਈ ਸੱਟ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ ਅਤੇ ਉਹ ਉੱਠ ਕੇ ਚਲੀ ਗਈ। ਹੁਣ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਚਸ਼ਮਦੀਦ ਗਵਾਹ ਹੈ। ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਬਿਆਨ ਲਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਦਿਵਾਉਣ ਵਿਚ ਇਹ ਅਹਿਮ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਾਂਚ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਜਲਦੀ ਹੀ ਜਾਂਚ ਪੂਰੀ ਕਰ ਲਵੇਗੀ। ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

12. ‘ਆਪ’ ਵਿਧਾਇਕ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦੇ ਹਨ
‘ਆਪ’ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਵਫ਼ਦ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸੰਜੇ ਅਰੋੜਾ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਅਤੇ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸਜ਼ਾ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ’ਤੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਪੁਲੀਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਪੁਲਿਸ ‘ਤੇ ਢਿੱਲੀ ਜਾਂਚ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ। ਵਿਧਾਇਕ ਸੌਰਭ ਭਾਰਦਵਾਜ ਅਤੇ ਆਤਿਸ਼ੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਵਫ਼ਦ ਨੇ ਅਰੋੜਾ ਨੂੰ ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਸੌਂਪ ਕੇ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਆਫ਼ ਪੁਲਿਸ (ਬਾਹਰੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ) ਹਰਿੰਦਰ ਕੇ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਿਸ ਰੂਟ ‘ਤੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਖਿੱਚਿਆ ਗਿਆ, ਉਸ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਸਬੰਧ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਿਆਸੀ ਦਬਾਅ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਝੁਕਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਇਸ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਦੁਰਲੱਭ ਕੇਸ ਮੰਨਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

13. ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ, ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (ਕਾਨੂੰਨ ਅਤੇ ਵਿਵਸਥਾ) ਸਾਗਰ ਪ੍ਰੀਤ ਹੁੱਡਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ, ਕੇਸ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪੰਜ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਨਵੇਂ ਦੋਸ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਅਣਗਹਿਲੀ ਅਤੇ ਅਪਰਾਧਿਕ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚਣ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ‘ਚ ਕਤਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਗਰ ਪ੍ਰੀਤ ਹੁੱਡਾ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, “ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ਦੇ ਕ੍ਰਮ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਲਈ ਅਪਰਾਧ ਦੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਅਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਸਬੂਤ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸਮਾਂ-ਸੀਮਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।”

14. ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਕਿਹਾ- “ਵਾਹਨ ਦੀ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਜਾਂਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੀੜਤ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਬਾਰੇ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਸਾਰੇ ਸਬੂਤ ਇਕੱਠੇ ਕਰੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸਜ਼ਾ ਦਿਵਾਈ ਜਾ ਸਕੇ।” ਸਜ਼ਾ।”

15. ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ- “ਅਸੀਂ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਟੀਮਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲੈ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਕਈ ਟੀਮਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਜੋ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਭੌਤਿਕ ਸਬੂਤ, ਜ਼ੁਬਾਨੀ ਸਬੂਤ ਅਤੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਆਧਾਰਿਤ ਸਬੂਤਾਂ ਸਮੇਤ ਸਾਰੇ ਸਬੂਤ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਗੇ। ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕਰੋ।”

16. ਸੰਜੀਵ ਗੁਪਤਾ, ਐਫਐਸਐਲ ਵਿਖੇ ਕ੍ਰਾਈਮ ਸੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਰ ਅਤੇ ਸਕੂਟਰ ਵਾਹਨਾਂ ਅਤੇ ਘਟਨਾ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ। ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅੱਠ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਡੀਆਂ ਦੋ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦਾ ਮੁਆਇਨਾ ਕੀਤਾ, ਉਹ ਸਥਾਨ ਜਿੱਥੇ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿੱਥੇ ਖਰਾਬ ਸਕੂਟੀ ਮਿਲੀ ਸੀ,” ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ।

17. ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐੱਫਐੱਸਐੱਲ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਲਾਸ਼ ਜਿੱਥੋਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਕਾਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ ਖੂਨ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਮਿਲੇ ਹਨ।

18. ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਸੁਮਨ ਨਲਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- “ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਪੀੜਤਾ ਦੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁਝ ਸਵਾਲ ਉਠਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਮੈਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਪੀੜਤਾ ਦਾ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਬੋਰਡ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਤੇ ਸਬੂਤ ਦੇ ਕੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।”

19. ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੇ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮੁਰਥਲ ਗਏ ਸਨ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵਾਪਰੀ ਜਦੋਂ ਉਹ ਵਾਪਸ ਆ ਰਹੇ ਸਨ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਪੁਲਸ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਦੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਗੇਟ ਬੰਦ ਕਰਦੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ।

20. ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸੰਜੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘ਬਾਹਰਲੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਬੱਚੀ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਬਹੁਤ ਦੁਖਦ ਹੈ।

21. ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨੇ ਸਕੂਟੀ ਸਵਾਰ ਔਰਤ ਨੂੰ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਘਸੀਟਣ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਲਿਆ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ਾਹ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਉੱਚ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਕੇ ਰਿਪੋਰਟ ਸੌਂਪਣ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸੰਜੇ ਅਰੋੜਾ ਨੂੰ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ

22. ਦਿੱਲੀ ਨਿਵਾਸੀ ਅੰਜਲੀ ਸਿੰਘ ਦੀ ਉੱਤਰੀ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਖਾਨਜਾਵਾਲਾ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸੜਕ ਹਾਦਸੇ ‘ਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਕਾਰ ‘ਚ ਸਵਾਰ ਪੰਜੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨਸ਼ੇ ‘ਚ ਸਨ। 6. ਲੜਕੀ ਦੀ ਮਾਂ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੀ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾਏ ਹੋਏ ਸਨ। ਪਰ ਲਾਸ਼ ਨੰਗੀ ਹਾਲਤ ਵਿਚ ਮਿਲੀ। ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀ ਕੱਪੜਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਮਾਂ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ – ਇਹ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਹਾਦਸਾ ਹੈ?

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁਖ਼ਬਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ-ਜਾਓ ਆਪਣਾ ਕੰਮ, ਪੜ੍ਹੋ 3 ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਤੱਥ

1. ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਕਾਂਡ ਦੇ ਚਸ਼ਮਦੀਦ ਗਵਾਹ ਵਿਕਾਸ ਮਹਿਰਾ ਨੇ ਦੈਨਿਕ ਭਾਸਕਰ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਜ਼ੋਮੈਟੋ ਦਾ ਲੜਕਾ ਹੈ। ਉਹ 31 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਰੋਡ ਤੋਂ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਅਗਰਸੇਨ ਵਾਲੀ ਰੋਡ ਵੱਲ ਖਾਣਾ ਪਹੁੰਚਾਉਣਾ ਸੀ। ਫਿਰ ਪੁਲਸ ਚੌਕੀ ਦੇਖ ਕੇ ਇਕ ਕਾਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜੀ। ਉਸ ਦੀ ਬਾਈਕ ਕਾਰ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਈ ਅਤੇ ਵਾਲ-ਵਾਲ ਬਚ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਉਸ ਨੇ ਕਾਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲੜਕੀ ਦਾ ਸਿਰ ਦੇਖਿਆ। ਉਸ ਦਾ ਪੂਰਾ ਸਰੀਰ ਕਾਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਖਿਸਕ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ- ‘ਜਾ ਤੂੰ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰ।’ (ਪਹਿਲੀ ਤਸਵੀਰ- ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਮਰੀ ਲੜਕੀ ਅੰਜਲੀ, ਚਸ਼ਮਦੀਦ ਗਵਾਹ ਦੀਪਕ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ)

2. ਵਿਕਾਸ ਮੁਤਾਬਕ ਸੈਕਟਰ-24 ਵੱਲ ਬਾਈਕ ‘ਤੇ ਦੋ ਪੁਲਸ ਕਰਮਚਾਰੀ ਗਸ਼ਤ ਕਰਦੇ ਦੇਖੇ ਗਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਧੱਕੇਸ਼ਾਹੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਇੱਥੋਂ ਚਲੇ ਜਾਓ। ਅਸੀਂ ਦੇਖਾਂਗੇ, ਜਾਓ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰੋ। ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 1 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਕੋਈ ਵਾਰਦਾਤ ਹੋਈ ਹੈ।

3. ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੁੱਧ ਦੀ ਡਲਿਵਰੀ ਲੈਣ ਲਈ ਖੜ੍ਹੇ ਦੀਪਕ ਨੇ ਵੀ ਕੁਝ ਖੁਲਾਸੇ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਦੀਪਕ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਸਵੇਰੇ ਕਰੀਬ 3.15 ਵਜੇ ਦੁੱਧ ਦੀ ਡਲਿਵਰੀ ਲੈਣ ਲਈ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਕਾਰ ਔਰਤ ਨੂੰ ਘਸੀਟ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਾਰ ਸਾਧਾਰਨ ਰਫ਼ਤਾਰ ‘ਤੇ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਡਰਾਈਵਰ ਹੋਸ਼ ‘ਚ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਦੀਪਕ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਬੇਗਮਪੁਰ ਤੱਕ ਬਲੇਨੋ ਕਾਰ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਪੀਸੀਆਰ ਵੈਨ ਵਿੱਚ ਪੁਲੀਸ ਤੋਂ ਮਦਦ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਵਾਹ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਦਿਲਚਸਪੀ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਈ।