Indore man dies of heart attack during workout in gym- ਟਰੇਡ ਮਿੱਲ ‘ਤੇ ਚਲਦਿਆਂ ਆਇਆ ਪਸੀਨਾ, ਜੈਕੇਟ ਉਤਾਰੀ ਤਾਂ ਆ ਗਈ ਮੌਤ! ਵੀਡੀਓ ਹੋਇਆ ਵਾਇਰਲ
ਕਸਰਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਮੌਤ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਆਈ ਹੈ। ਇੰਦੌਰ ਦੇ ਹੋਟਲ ਮਾਲਕ ਪ੍ਰਦੀਪ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਇਸ ਦਾ ਨਵਾਂ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੋ ਘੰਟੇ ਜਿੰਮ ਵਿੱਚ ਬਿਤਾਉਣ ਵਾਲੇ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਸਰਤ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਏ।

Indore News: ਕਸਰਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਮੌਤ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਆਈ ਹੈ। ਇੰਦੌਰ ਦੇ ਹੋਟਲ ਮਾਲਕ ਪ੍ਰਦੀਪ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਇਸ ਦਾ ਨਵਾਂ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੋ ਘੰਟੇ ਜਿੰਮ ਵਿੱਚ ਬਿਤਾਉਣ ਵਾਲੇ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਸਰਤ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਏ। ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਦੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਵਿਆਹ 18 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਮਹਿਜ਼ 13 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਪਰੇ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਕਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਦੁੱਖਾਂ ਦਾ ਪਹਾੜ ਡਿੱਗ ਪਿਆ ਹੈ।

ਅਚਾਨਕ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਅਤੇ ਮੌਤ ਹੋਣ ਦਾ ਇਹ ਕੋਈ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਰਾਜੂ ਸ਼੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਵਰਗੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਵੀ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਸੀ, ਜੋ ਜਿਮ ਵਰਕਆਊਟ ਦੌਰਾਨ ਆਈ ਸੀ। ਪ੍ਰਦੀਪ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਦੀ ਸਕੀਮ ਨੰਬਰ 78 ਵਿੱਚ ਵਰਿੰਦਾਵਨ ਹੋਟਲ ਹੈ। ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜਿੰਮ ਵਿੱਚ ਕਸਰਤ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਉਹ ਆਮ ਵਾਂਗ ਜਿਮ ਪਹੁੰਚਿਆ। ਉਸ ਨੂੰ ਟ੍ਰੈਡਮਿਲ ‘ਤੇ ਚੱਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਸੀਨਾ ਆਉਣ ਲੱਗਾ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਜੈਕਟ ਲਾਹ ਲਈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਚੱਕਰ ਆਉਣ ਲੱਗੇ। ਨੇੜੇ ਰੱਖੇ ਮੇਜ਼ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਜਿੰਮ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨੇੜੇ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ। ਉਥੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ।

ਕੈਲਾਸ਼ ਵਿਜੇਵਰਗੀਆ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਸਨ
ਪ੍ਰਦੀਪ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਕੈਲਾਸ਼ ਵਿਜੇਵਰਗੀਆ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਪ੍ਰਦੀਪ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੱਕ ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਸਕੀਮ ਨੰਬਰ 78 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਟਲ ਖੋਲ੍ਹਿਆ। ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਰਘੂਵੰਸ਼ੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜਿੰਮ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਉਹ ਕਸਰਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਫੋਟੋਆਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਵਿਆਹ 13 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਹੈ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਕਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ਸਹਿਮ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀ ਕਿ ਕੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।

ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ- 45 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਸਰਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ
ਸਿਟੀ ਕਾਰਡੀਓਲੋਜਿਸਟ ਡਾ: ਅਸ਼ੋਕ ਸੇਠੀਆ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ 45 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਸਰਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਹ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦਿਲ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।