Sasur Bahu Marriage: ਗੋਰਖਪੁਰ ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ। ਅਜਿਹੀ ਖਬਰ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ਰੂਰ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ। ਦਰਅਸਲ ਗੋਰਖਪੁਰ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 70 ਸਾਲਾ ਸਹੁਰੇ ਨੇ ਆਪਣੀ 28 ਸਾਲ ਦੀ ਨੂੰਹ ਨਾਲ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਬਰਹਾਲਗੰਜ ਕੋਤਵਾਲੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਛਪੀਆ ਉਮਰਾਓ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 70 ਸਾਲਾ ਕੈਲਾਸ਼ ਯਾਦਵ ਦੀ 28 ਸਾਲਾ ਨੂੰਹ ਪੂਜਾ ਨਾਲ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜ਼ੀ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਵਾਇਰਲ ਫੋਟੋ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਨੂੰਹ ਨੇ 70 ਸਾਲਾ ਸਹੁਰੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਦਿਲ
ਬਰਹਾਲਗੰਜ ਕੋਤਵਾਲੀ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਛਪੀਆ ਉਮਰਾਵ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 70 ਸਾਲਾ ਕੈਲਾਸ਼ ਯਾਦਵ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਪਤਨੀ ਯਾਨੀ 28 ਸਾਲ ਦੀ ਨੂੰਹ ਨਾਲ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਨੂੰਹ ਸੱਤ ਫੇਰੇ ਲੈ ਕੇ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਰਹਿ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੈਲਾਸ਼ ਯਾਦਵ ਬਰਹਾਲਗੰਜ ਥਾਣੇ ਦਾ ਚੌਕੀਦਾਰ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ 12 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਕੈਲਾਸ਼ ਦੇ ਚਾਰ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਤੀਜੇ ਪੁੱਤਰ ਯਾਨੀ ਨੂੰਹ ਪੂਜਾ ਦੇ ਪਤੀ ਦੀ ਵੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਜਾ ਨੇ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਰ ਨੂੰਹ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਘਰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਨੂੰਹ ਨਵਾਂ ਘਰ ਛੱਡ ਕੇ ਕੈਲਾਸ਼ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ।

ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ
ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਸਹੁਰੇ ਦਾ ਦਿਲ ਨੂੰਹ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ। ਦੋਵੇਂ ਉਮਰ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਹੋ ਗਏ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਪੂਰੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਹੁਰੇ ਅਤੇ ਨੂੰਹ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਫੋਟੋ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤਸਵੀਰ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੋਕ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਗੱਲਾਂ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ, ਜਦਕਿ ਕਈ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਵੱਖਰੀ ਰਾਏ ਰੱਖੀ। ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਬਰਹਾਲਗੰਜ ਜੇਐਨ ਸ਼ੁਕਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਿਆਹ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਾਇਰਲ ਤਸਵੀਰ ਰਾਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ।