ਸਟਾਰ ਐਂਕਰ ਨਿਧੀ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਵੀ NDTV ਤੋਂ ਦਿੱਤਾ ਅਸਤੀਫਾ, ਕਿਹਾ- ‘ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ’

NDTV ਦੀ ਸਟਾਰ ਐਂਕਰ ਨਿਧੀ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ NDTV ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਬਾਰੇ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵਿੱਟਰ ਅਕਾਊਂਟ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ, “22 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, NDTV ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ।

NDTV ਦੀ ਸਟਾਰ ਐਂਕਰ ਨਿਧੀ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ NDTV ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਬਾਰੇ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵਿੱਟਰ ਅਕਾਊਂਟ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ, “22 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, NDTV ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ, ਰੋਲਰ ਕੋਸਟਰ ਰਾਈਡ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਪਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਦੋਂ ਉਤਰਨਾ ਹੈ।” ਅਗਲਾ ਕੁਝ ਹਫ਼ਤੇ ਮੇਰੇ ਆਖਰੀ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਮਿਲੇ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ।” ਨਿਊਜ਼ ਐਂਕਰ ਸ੍ਰੀਨਿਵਾਸਨ ਜੈਨ ਦੇ ਮੀਡੀਆ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਹਟਣ ਦੇ ਐਲਾਨ ਦੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣਾ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।


ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 28 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜੈਨ ਨੇ ਐਨ.ਡੀ.ਟੀ.ਵੀ. 28 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜੈਨ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਅਸਤੀਫੇ ਬਾਰੇ ਲਿਖਿਆ, ਨਮਸਤੇ। NDTV ‘ਤੇ ਲਗਭਗ ਤਿੰਨ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀਰੀਜ਼ ਅੱਜ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਹੈ।

ਇਹ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਹੈ ਜਦੋਂ ਨਿਧੀ ਰਾਜ਼ਦਾਨ ਨੇ ਐਨਡੀਟੀਵੀ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ, ਐਨਡੀਟੀਵੀ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਹਾਰਵਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੁਆਰਾ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਫੈਕਲਟੀ ਮੈਂਬਰ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।


ਨਿਧੀ, ਜਿਸ ਕੋਲ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਵਿੱਚ 21 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਹੈ, ਨੇ ਪੂਰੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਇਸ ਮੌਕੇ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਛੇਤੀ ਹੀ 13 ਜੂਨ, 2020 ਨੂੰ ਹਾਰਵਰਡ ਵਿੱਚ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੀ ਇੱਕ ਐਸੋਸੀਏਟ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ “ਨਵਾਂ ਅਧਿਆਏ” ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ। ਉਸਨੇ ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਐਨਡੀਟੀਵੀ ਛੱਡਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ 15 ਜਨਵਰੀ, 2021 ਨੂੰ, ਨਿਧੀ ਨੇ ਇੱਕ ਜਨਤਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜਿਸ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਉਹ ਸੱਤ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਟਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਉਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਫਰਜ਼ੀ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਉਹ ਫਿਸ਼ਿੰਗ ਹਮਲੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਈ ਸੀ।