ਕੀ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਇੱਕ ਕਨੇਡੀਅਨ ਤੇ ਵੀਜ਼ਾ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾਂ ਕਰਨ ਤੇ ਉਸ ਖਿਲਾਫ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ❓️ ਜੇਕਰ ਨਹੀ ਕਰਦੀ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸ਼ੰਕੇ ਸਹੀ ਹਨ ਕਿ “ਆਪ” ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਬੀ ਟੀਮ ਹੈ❓

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਨਾਗਰਿਕ ਅਤੇ ਓਵਰਸੀਜ਼ ਸਿਟੀਜ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (ਓਸੀਆਈ) ਕਾਰਡ ਧਾਰਕ ਬਲਤੇਜ ਪੰਨੂ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੀਡੀਆ-ਰਿਲੇਸ਼ਨਜ਼ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਵਜੋਂ ਨਿਯੁਕਤੀ ਨੇ ਵਿਵਾਦ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।The appointment of a Canadian citizen and Overseas Citizen of India (OCI) card holder Baltej Pannu as Director, Media-Relations of Punjab has raked up a controversy.

ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸ਼ਰਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਓਸੀਆਈ ਕਾਰਡ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਲੈਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਬਲਤੇਜ ਪੰਨੂ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਰੋਲ ‘ਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਲਗਭਗ 1.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮਹੀਨਾ ਤਨਖਾਹ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

‘ਆਪ’ ਦੇ ਕੌਮੀ ਕਨਵੀਨਰ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਪੰਨੂ ਦੀ ਨੇੜਤਾ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ।

ਪੰਨੂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਭੇਜੀ ਗਈ ਸਵਾਲਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦਾ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ OCI ਕਾਰਡ ਧਾਰਕ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਬਾਰੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਧੀਕ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ (ਏ.ਸੀ.ਐਸ.) ਪਬਲਿਕ ਰਿਲੇਸ਼ਨ, ਰਾਹੁਲ ਭੰਡਾਰੀ ਨੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਸੰਸਕਰਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ।

ਨਵੰਬਰ 2015 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਥਿਤ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ‘ਤੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਵਿਵਾਦਿਤ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟਾਂ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ। ਗੰਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਲੈਕਲਿਸਟ ਕੀਤੇ ਵੱਖਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਪਟਿਆਲਾ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਨੈਨਸੀ ਘੁੰਮਣ ਦੀ “ਝੂਠੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ” ‘ਤੇ ਇੱਕ “ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਤਰਕਾਰ” ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕੀਤੀ। ਵੱਖਵਾਦੀਆਂ ਨਾਲ ਮੰਚ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਪੰਨੂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ indianarrative.com ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈਆਂ ਹਨ।

FB ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਢਿੱਲੋਂ, ਤਰਲੋਚਨ ਸਿੰਘ ਮਾਂਝ, ਤਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (ਕਨਿਸ਼ਕ ਜਹਾਜ਼ ਧਮਾਕੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਤਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਪਰਮਾਰ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਵਜੋਂ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ), ਅਤੇ ਸੁਖਮੰਦਰ ਹੰਸਰਾ (ਹੁਣ ਮ੍ਰਿਤਕ) ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪੰਨੂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਲਈ ਬਰੈਂਪਟਨ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਇੱਕ ਰੋਸ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ (ਐਨਡੀਪੀ) ਦੇ ਤਤਕਾਲੀ ਐਮਪੀਪੀ ਜਗਮੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵੀ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਮੀਡੀਆ-ਰਿਲੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਬਾਰੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟਾਂ ਅਤੇ ਕੁਝ ਹੋਰ ਤਸਵੀਰਾਂ ਤੋਂ ਸਬੂਤ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ।

ਤਲਾਕਸ਼ੁਦਾ ਨੈਨਸੀ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਪੰਨੂ ਨੇ ਵੀ ਤਲਾਕਸ਼ੁਦਾ ਹੋਣ ਦਾ ਡਰਾਮਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਰੱਖਿਆ। ਪਰ ਕਰੀਬ 2 ਸਾਲ ਤੱਕ ਉਸ ਦਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਬਲਤੇਜ ਪੰਨੂ ਨੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਅਤੇ ਟੈਕਸਾਂ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ 2000 ਵਿੱਚ ਦੀਵਾਲੀਆਪਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੂੰ ਰੈਕਸਡੇਲ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਕੁਝ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦਾਇਰ ਮਾਣਹਾਨੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋਂ $90000 ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ ਫਸਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਟਿਆਲਾ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਵਿੱਚ ਚਲਾ ਗਿਆ।

ਪੰਨੂ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਵਜੋਂ ਵੀ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਘਿਰ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੋ ਰੇਡੀਓ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਇੱਕ 770 ਏਐਮ ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਰੈੱਡ ਐਫਐਮ ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ, ਡੀਐਸਪੀ ਜਗਦੀਸ਼ ਭੋਲਾ ਡਰੱਗ ਸਕੈਂਡਲ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਪੰਜਾਬੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦਾ ਬੇਬੁਨਿਆਦ ਨਾਮ ਲੈਣ ਲਈ। ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਅੱਗੇ ਧਰਨੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇਹ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਉਸ ਵੇਲੇ ਦੇ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਬਾਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਪੰਨੂ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਤਿੰਨਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੇ ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ‘ਤੇ ਲੱਖਾਂ ਡਾਲਰ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਫਿਰ ਰੇਡੀਓ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਬਿਨਾਂ ਸ਼ਰਤ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗੀ।

ਪੰਨੂ ਨੇ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕੀ ਉਸ ਨੇ ਡਰੱਗ ਕਾਰਟੈਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਾਂ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਗਲਤ ਨਾਮ ਲਿਆ ਹੈ।