‘ਇਕੱਠੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿ ਸਕਦੇ… ਇਕੱਠੇ ਮਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ’, ਨਿੱਕੀ ਨੇ ਸਾਹਿਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੀਆਂ ਸੀ 3 ਸ਼ਰਤਾਂ

ਨਿੱਕੀ ਯਾਦਵ ਕਤਲ ਕੇਸ: ਸਾਹਿਲ ਗਹਿਲੋਤ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਤੈਅ ਹੋਣ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਨਿੱਕੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਇਕੱਠੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਪਰ ਇਕੱਠੇ ਜਾਨ ਤਾਂ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। 9 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਲੰਬੀ ਬਹਿਸ ਹੋਈ।

ਨਿੱਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਤਿੰਨ ਰਸਤੇ ਹਨ। ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾਓ, ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਤੋੜ ਦਿਓ ਜਾਂ ਅਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਇਕੱਠੇ ਮਰ ਜਾਵਾਂਗੇ। ਸਾਹਿਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ‘ਚੋਂ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਗਰਮਾ-ਗਰਮ ਬਹਿਸ ਹੋਈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਾਹਿਲ ਨੇ ਮੋਬਾਈਲ ਡਾਟਾ ਕੇਬਲ ਨਾਲ ਨਿੱਕੀ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਮਿਤਰੋਂ ਤੋਂ ਕੇਰ ਪਿੰਡ ਨੂੰ ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਕਰੀਬ ਡੇਢ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਕਾਫੀ ਸੁੰਨਸਾਨ ਹੈ। ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਖੇਤਾਂ ਦੀ ਚਾਰਦੀਵਾਰੀ ਬਣਾ ਕੇ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਜਾਂ ਖੇਤ ਬਣਾਏ ਹੋਏ ਹਨ ਪਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਸਾਹਿਲ ਨੇ ਆਪਣਾ ‘ਖਾਓ-ਪਿਓ’ ਢਾਬਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਆਉਂਦੇ-ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੀੜ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਸੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਢਾਬੇ ਦਾ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਘਟਨਾ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ’ਤੇ ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਢਾਬੇ ਵੱਲ ਮੁੜੇ ਤਾਂ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਉਥੇ ਪੁਲੀਸ ਦਾ ਪਹਿਰਾ ਸੀ। ਢਾਬੇ ਦੇ ਅੰਦਰੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਬੀਅਰ ਦੀਆਂ ਬੋਤਲਾਂ ਅਤੇ ਗਲਾਸ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਸੁੰਨਸਾਨ ਖੇਤਰ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾ ਕੇ ਆਵਾਰਾ ਮੁੰਡੇ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਢਾਬਾ ਦੁਪਹਿਰ 3 ਵਜੇ ਤੋਂ ਰਾਤ 11 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਉਸ ਦੀ ਮੰਗਣੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਹੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ – ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਨਿੱਕੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਸਾਹਿਲ ਦਾ 10 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿਣ ਲੱਗੀ। ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਇਕੱਲੀ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਸਾਹਿਲ ਦਾ ਉੱਥੇ ਆਉਣਾ-ਜਾਣਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਮੰਗਣੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਯਾਨੀ 9 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸਾਹਿਲ ਨਿੱਕੀ ਨੂੰ ਕਾਰ ਰਾਹੀਂ ਲੈ ਕੇ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਗੇਟ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।

ਸਾਹਿਲ ਨੇ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਦੀ ਡਾਟਾ ਕੇਬਲ ਨਾਲ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਨਿੱਕੀ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਸਾਹਿਲ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਲੈ ਕੇ ਪਿੰਡ ਮਿਤਰੋਂ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਉਸ ਦਾ ਢਾਬਾ ਮਿੱਤਰਾਂ ਅਤੇ ਕੇਰ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਸੁੰਨਸਾਨ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖਾਲੀ ਪਲਾਟ ਉੱਤੇ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਢਾਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੇ ਫਰਿੱਜ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਕੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਨਿੱਕੀ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਛੁਪਾ ਦਿੱਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਢਾਬੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰੋਂ ਤਾਲਾ ਲਾ ਕੇ ਚਾਬੀ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖ ਲਈ। ਉਥੋਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਘਰ ਚਲਾ ਗਿਆ ਅਤੇ 10 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ।