ਦੋ ਡਿਵੀਜ਼ਨਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਜੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਨਾ ਤਾਂ ਚੋਰ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜੁੱਤੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੁਰਾਦਾਬਾਦ ਰੇਲਵੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਤਾਇਨਾਤ ਐੱਸਪੀ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਉੜੀਸਾ ਵਿਚ ਤਾਇਨਾਤ ਇੱਕ ਰੇਲਵੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਧੀ ਦੇ ਮਹਿੰਗੇ ਜੁੱਤੇ ਰੇਲਗੱਡੀ ਵਿਚ ਚੋਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੀਆਰਪੀ ਲਈ ਮੁਸੀਬਤ ਖੜ੍ਹੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਦੀਆਂ ਦੋ ਡਿਵੀਜ਼ਨਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਜੁੱਤਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਨਾ ਤਾਂ ਚੋਰ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜੁੱਤੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੁਰਾਦਾਬਾਦ ਰੇਲਵੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਤਾਇਨਾਤ ਐੱਸਪੀ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਦਰਅਸਲ, ਇਹ ਘਟਨਾ 3 ਜਨਵਰੀ 2023 ਦੀ ਹੈ। ਜੀਆਰਪੀ ਵੱਲੋਂ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉੜੀਸਾ ਦੇ ਸੰਬਲਪੁਰ ਰੇਲਵੇ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਡੀਆਰਐਮ ਵਿਨੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਧੀ ਮਾਨਵੀ ਸਿੰਘ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ-ਲਖਨਊ ਮੇਲ ਦੇ ਕੋਚ ਨੰਬਰ ਐਚ-1 ਵਿੱਚ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਰਾਤ ਨੂੰ ਬਰੇਲੀ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਟਰੇਨ ਰੁਕੀ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਹੀ ਕੋਚ ‘ਚ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਸਹਿ-ਯਾਤਰੀ ਆਪਣੇ ਸਾਮਾਨ ਸਮੇਤ ਟਰੇਨ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਉਤਰ ਗਈ। ਗੱਡੀ ਚੱਲਣ ਦੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਮਾਨਵੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਮਹਿੰਗੇ ਜੁੱਤੇ ਯਾਨੀ ਕਰੀਬ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਗਾਇਬ ਹਨ।

ਮਾਨਵੀ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਡੀਆਰਐਮ ਪਿਤਾ ਵਿਨੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕੀਤੀ। ਜੁੱਤੀ ਚੋਰੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਸੰਬਲਪੁਰ ਜੀਆਰਪੀ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਹੁਣ ਬਰੇਲੀ ਜੰਕਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਮੁਰਾਦਾਬਾਦ ਜੀਆਰਪੀ ਦੀ ਐਸਪੀ ਅਪਰਣਾ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਰੇਲੀ ਜੰਕਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਜੁੱਤੀਆਂ ਚੋਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਟੀਮ ਗਠਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।