Ajab-Gajab: ਕੁੱਕੜ ਨੇ ਲਈ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਜਾਨ, ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਐ ਬੱਚੀ ‘ਤੇ ਜਾਨਲੇਵਾ ਹਮਲਾ

ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਕੜ ਵੀ ਮਨੁੱਖ ਦਾ ਕਾਤਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਾਂ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਕੜ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵੀ ਮਾਰ (Cock Killed Man) ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਇਹ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ, ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਆਇਰਲੈਂਡ (Ireland) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ‘ਤੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਹਮਲਾਵਰ ਮੁਰਗੇ ਨੇ ਜਾਨੋ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜੈਸਪਰ ਕਰੌਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ‘ਤੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ‘ਬ੍ਰਹਮਾ’ ਕੁੱਕੜ ਨੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਫੌਕਸ ਨਿਊਜ਼ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਕੁੱਕੜ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਜੈਸਪਰ ਕਰਾਊਜ਼ ਕੋਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ। ਜੈਸਪਰ ਦੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਪ੍ਰੈਲ ‘ਚ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਪਰ ਜਾਂਚ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਇਸੇ ਇਲਾਕੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਗਾਰਡਾ ਈਓਨ ਬ੍ਰਾਊਨ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਅਚਾਨਕ ਹੋਈ ਮੌਤ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਜੈਸਪਰ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਗੁਆਂਢੀ ਵੱਲੋਂ ਸੀਪੀਆਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਸ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੈਸਪਰ ਰਸੋਈ ਵਿਚ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲੱਥਪੱਥ ਫਰਸ਼ ‘ਤੇ ਪਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਇਕ ਲੱਤ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਖਮ ਸੀ। ਗੁਆਂਢੀ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰੋਂ ਉਸ ਜਗ੍ਹਾ ਤੱਕ ਖੂਨ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਨ ਜਿੱਥੇ ਮੁਰਗਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਜੈਸਪਰ ਦੇ ਕਿਰਾਏਦਾਰ ਕੋਰੀ ਓਕੀਫ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਹਮਲੇ ਦੌਰਾਨ ਜੈਸਪਰ ਨੂੰ ਚੀਕਦੇ ਹੋਏ ਸੁਣਿਆ ਅਤੇ ਮੁਰਗੀ ਦੀ ਲੱਤ ਤੋਂ ਖੂਨ ਵਗਦਾ ਦੇਖਿਆ।

ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੈਸਪਰ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਲਈ ਰੋਸਕਾਮਨ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕਾਲਜ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਜੈਸਪਰ ਦੀ ਬੇਟੀ ਵਜ਼ੀਰਨੀਆ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਦਿਨ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਲਈ ਬਾਹਰ ਗਈ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜੈਸਪਰ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ ਪਰ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਬੇਟੀ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਘਰ ਛੱਡ ਗਈ। ਵਜ਼ੀਰਨੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਈ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸਨ। ਉਸ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀ ਹਾਲਤ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਹ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਕਿਡਨੀ ਫੇਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਵੀ ਪੀੜਤ ਸਨ।