ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਕਾਰੇ, ਜੋੜੇ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਹੋਈ ਵਾਇਰਲ, ਅਸ਼ਲੀਲਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕ ਭੜਕੇ ! DMRC reacts; man booked over viral video of masturbating on Delhi Metro

– ਦਿੱਲੀ ਵੁਮੈਨ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਆਈ ਹਰਕਤ ਵਿਚ
– ਟਰੇਨ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹ ਕੇ ਇੱਕ ਜੋੜਾ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਹਰਕਤ ਕਰਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਲੋ ਜੌਬ ਕਰ ਰਹੇ ਜੋੜੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ‘ਚ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਲਗਾਤਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਦੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਖੂਬ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਇਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਇਕ ਜੋੜਾ ਟਰੇਨ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਕੇ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਹਰਕਤ ਕਰਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਲੋ ਜੌਬ ਕਰ ਰਹੇ ਜੋੜੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਚੱਲਦੀ ਸਬਵੇਅ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹੇਆਮ ਹੱਥਰਸੀ ਕਰਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।The Delhi Police has registered a case in connection with a viral video of a man allegedly masturbating on a Delhi Metro, hours after Delhi Commission For Women (DCW) chief Swati Maliwal on Friday issued a notice to it over the “disgusting and sickening” incident.

ਇਹ ਅਤੁਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਨ, ਸਹਾਇਕ ਸੰਪਾਦਕ, ਆਈਏਐਨਐਸ ਦੁਆਰਾ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਅਤੁਲ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਯੇ ਸਬ ਹੋ ਕਯਾ ਰਹਾ ਹੈ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਮੇਂ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੀਆਂ।

ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਵੀਡੀਓ ਚੱਲਦੀ ਟਰੇਨ ‘ਚ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਹਿਲੀ ਕਲਿੱਪ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਦੋ ਆਦਮੀ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਉੱਤੇ ਝੁਕ ਕੇ ਓਰਲ ਸੈਕਸ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬੈਕਗ੍ਰਾਊਂਡ ‘ਚ ਸਿਰਫ ਟਰੇਨ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਹੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਕਿ ਇਹ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕਿਤੇ ਹੋਰ।

ਇਕ ਹੋਰ ਕਲਿੱਪ ਵਿਚ ਵੀ ਇਕ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਮੈਟਰੋ ਦੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠਾ ਆਪਣਾ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਦੇਖਦਾ ਅਤੇ ਹੱਥਰਸੀ ਕਰਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਲੜਕਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਬੈਠੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੜਕਾ ਅਤੇ ਲੜਕੀ ਦੋਵੇਂ ਦੂਰ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਫਿਰ ਵੀ ਸਰੀਰਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਪਤਾ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਹਮਣੇ ਬੈਠੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਸਾਈਡ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ ਔਰਤ ਮਰਦ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਘਬਰਾ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਟਰੋ ‘ਤੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੱਲੀ ਕੈਂਟ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਇਕ ਨਿਊਜ ਵੈਬਸਾਈਟ ਨੇ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ‘ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਅਤੁਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਪਹਿਲੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਕਿ ਇਹ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਪਰ ਦੂਜੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਿਰਫ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਦੀ ਪਿੰਕ ਲਾਈਨ ਦੀ ਹੈ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, DMRC ਨੇ ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਕਿਹਾ- “ਅਸੀਂ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਾਲ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਹੋਰ ਯਾਤਰੀ ਅਜਿਹਾ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਵਿਵਹਾਰ ਦੇਖਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ DMRC ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਕੋਰੀਡੋਰ, ਸਟੇਸ਼ਨ, ਸਮੇਂ ਆਦਿ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਸੂਚਿਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਜ਼ਾਕਿਰ ਨਾਂ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਡੀਟੀਸੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਕਰਦਾ ਫੜਿਆ ਗਿਆ। ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵੀ ਵਿਸ਼ਵੇਸ਼ਵਰ ਮਹਾਦੇਵ ਮੰਦਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਗੁਪਤ ਅੰਗ ਦਿਖਾਉਣ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। 2022 ਵਿੱਚ ਵੀ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਅਜਿਹੀ ਬੇਸ਼ਰਮੀ ਕਰਦਾ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਅਚਾਨਕ ਜੋੜੇ ਨੇ ਚੁੰਮਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਕੋਲ ਬੈਠਾ ਵਿਅਕਤੀ ਬੇਚੈਨ ਹੋ ਗਿਆ

ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਸਫ਼ਰ ਦੌਰਾਨ ਜੋੜੇ ਦੀ ਚੁੰਮਣ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। 4 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਲ 2019 ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਜੋੜੇ ਨੂੰ ਚੁੰਮਣ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਥੇ ਬੈਠਾ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਬੇਚੈਨ ਹੋ ਗਿਆ। ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਇਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਦਿੱਲੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਹੱਥਰਸੀ ਅਤੇ ਓਰਲ ਸੈਕਸ ਕਰਨ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਡੀਐਮਆਰਸੀ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਘਟਨਾ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਮਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਨੂੰ ਇਸ ‘ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਕਾਰਵਾਈ’ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਬੇਸ਼ਰਮੀ ਨਾਲ ਹੱਥਰਸੀ ਕਰਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘਿਣਾਉਣੀ ਅਤੇ ਘਿਨਾਉਣੀ ਹਰਕਤ ਹੈ। ਮੈਂ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਕਾਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਈ ਜਾ ਸਕੇ।


ਦਿੱਲੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ (ਡੀਸੀਡਬਲਯੂ) ਦੀ ਮੁਖੀ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ ਦੁਆਰਾ “ਘਿਣਾਉਣੀ ਅਤੇ ਘਿਣਾਉਣੀ” ਘਟਨਾ ‘ਤੇ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਕੁਝ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹੱਥਰਸੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ।
Delhi Commission for Women (DCW) chief Swati Maliwal issues a notice to DCP, #DelhiMetro over the viral video
ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਦੇ ਹਨ, ਪਰ ‘ਬਾਬੂਸ਼ਾਹੀ’ ਟੀਮ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸੇ ਵੀਡੀਓ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ ਹੈ।


ਵੀਡੀਓ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆਵਾਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਲਗਭਗ ਹਰ ਕੋਈ ਮੰਨਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਜਾਂ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਸ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਵਧਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣਗੀਆਂ। The disturbing video, which has gone viral on social media, shows the young man (watching something on a mobile phone) purportedly masturbating on the Delhi Metro while other commuters around him are visibly uncomfortable and moving away. The incident was captured on video by another commuter, who did not intervene to stop the perpetrator.


Reacting to the incident, Maliwal said she has issued a notice to the Delhi Police and Delhi Metro to take strict action for the “shameful act”.

“Came across a viral video where a man can be seen shamelessly masturbating in Delhi Metro. It is absolutely disgusting and sickening. I am issuing a notice to Delhi Police and Delhi Metro to ensure strictest possible action against this shameful act,” Maliwal tweeted.