ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਦਿੱਲੀ ਵਾਸੀ ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ ਲੈਕਮੇ ਫੈਸ਼ਨ ਵੀਕ 2022 ਦੌਰਾਨ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ਕਰਦੇ ਹੋਏ। ਇਸ ਬੰਦੇ ਤੋਂ ਕੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਾਜਾ ਹਮਲੇ ਬਾਰੇ ਬੋਲੇ। ਜਾਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪਾਣੀਆਂ ਦਰਿਆਵਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੇ । ਇਹ ਫੋਟੋਆਂ ਵੀ ਤਾਜੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਵਿਸ ਰੂਲਜ ਨੂੰ ਚੰਡਿਗੜ ਤੋਂ ਖਤਮ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਦਾ ਐਲਾਣ ਵੀ ਤਾਜਾ ਹੈ।

ਚੱਢਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰੈਂਪ ਡੈਬਿਊ ਦੌਰਾਨ ਕਾਲੇ ਚਮੜੇ ਦੀ ਜੈਕੇਟ ਅਤੇ ਬਰਗੰਡੀ ਹਾਈ-ਨੇਕ ਉੱਤੇ ਪੈਂਟ ਪਹਿਨੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਚੱਢਾ ਰੈਂਪ ‘ਤੇ ਚੱਲਿਆ, ਟਵਿੱਟਰ ਉਸ ਦੇ ਮਾਡਲਿੰਗ ਹੁਨਰ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ। ਲੈਕਮੇ ਫੈਸ਼ਨ ਵੀਕ ‘ਤੇ ਚੱਢਾ ਦੇ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ‘ਤੇ ਟਵਿੱਟਰ ਤੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦੇਣ ਲੱਗੇ।

ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ(Rajya Sabha member ) ਅਤੇ ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾ ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ(Raghav Chadha) ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਲੈਕਮੇ ਫੈਸ਼ਨ ਵੀਕ(Lakme Fashion Week ) ‘ਚ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਸ਼ੋਅ ‘ਚ ਚੱਢਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਪਵਨ ਸਚਦੇਵ ਦੇ ਸ਼ੋਅ ਸਟਾਪਰ ਸਨ। ਉਸ ਨੂੰ ਭੂਰੇ ਰੰਗ ਦੀ ਬੈਲਟ ਨਾਲ ਸਜੀ ਇੱਕ ਸਟਾਈਲਿਸ਼ ਆਲ-ਬਲੈਕ ਸੂਟ ਵਿੱਚ ਰੈਂਪ ‘ਤੇ ਚੱਲਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅਦਾਕਾਰ ਅਪਾਰਸ਼ਕਤੀ ਖੁਰਾਣਾ ਨਾਲ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ਕੀਤਾ। ਚੱਢਾ ਲੈਕਮੇ ਫੈਸ਼ਨ ਵੀਕ ਵਿੱਚ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਹੁਣ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ(viral on social media) ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਚੱਢਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰੈਂਪ ਡੈਬਿਊ ਦੌਰਾਨ ਕਾਲੇ ਚਮੜੇ ਦੀ ਜੈਕੇਟ ਅਤੇ ਬਰਗੰਡੀ ਹਾਈ-ਨੇਕ ਉੱਤੇ ਪੈਂਟ ਪਹਿਨੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਚੱਢਾ ਰੈਂਪ ‘ਤੇ ਚੱਲਿਆ, ਟਵਿੱਟਰ ਉਸ ਦੇ ਮਾਡਲਿੰਗ ਹੁਨਰ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ। ਲੈਕਮੇ ਫੈਸ਼ਨ ਵੀਕ ‘ਤੇ ਚੱਢਾ ਦੇ ਰੈਂਪ ਵਾਕ ‘ਤੇ ਟਵਿੱਟਰ ਤੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦੇਣ ਲੱਗੇ।

33 ਸਾਲਾ ਚੱਢਾ ਰਾਜ ਸਭਾ ਸਦਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਦਾ ਨੌਜਵਾਨ ਮੈਂਬਰ ਹੈ, ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਚਾਰ ਹੋਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਿਨਾਂ ਮੁਕਾਬਲਾ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਰੱਖੇ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੋਕ ਕੁਮਾਰ ਮਿੱਤਲ, ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ, ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ, ਸੰਦੀਪ ਪਾਠਕ ਅਤੇ ਸੰਜੀਵ ਅਰੋੜਾ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਮੌਜੂਦਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਕਾਰਜਕਾਲ 9 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸੂਬੇ ‘ਚ ਅਸਾਮੀਆਂ ਖਾਲੀ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਰਾਜ ਸਭਾ ਲਈ ਚੁਣੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾ ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ( Raghav Chadha) ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ (Delhi Legislative Assembly) ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਸਪੀਕਰ ਰਾਮ ਨਿਵਾਸ ਗੋਇਲ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਸੀ।

ਉਹ 20 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਈਆਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਇਕਾਈ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਸਨ। 10 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਜਦੋਂ ‘ਆਪ’ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੀਆਂ ਕੁੱਲ 117 ਸੀਟਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 92 ਸੀਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਚੰਗੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦਾ ਸਿਹਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜਾਬ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਸੂਬਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ‘ਆਪ’ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਹੈ। ਐਮਪੀ ਫੈਸ਼ਨ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਚੰਗੀ ਦਿੱਖ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਪਣੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਖੂਬਸੂਰਤ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ।