Breaking News

ਅਨੰਦਪੁਰ ਵਾਪਸੀ: 27 ਮਈ, 2024 ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ 🎙️

ਅਨੰਦਪੁਰ ਵਾਪਸੀ: 27 ਮਈ, 2024 ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ 🎙️

ਡਾਕੂਮੈਂਟਰੀ “ਅਨੰਦਪੁਰ ਵਾਪਸੀ” ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹੱਕਾਂ ਤੋਂ ਵਾਂਝੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਖਾਲਸਾ ਵਹੀਰ ਲਹਿਰ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਦਾ ਪੜਚੋਲ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਲਹਿਰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਗੰਭੀਰ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਉਮੀਦ ਦੀ ਇੱਕ ਕਿਰਨ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਰੂਹਾਨੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਜਾਗ੍ਰਿਤੀ ਦੁਆਰਾ ਰਿਕੱਵਰੀ ਲਈ ਇੱਕ ਮਾਰਗ ਅਤੇ ਉਦੇਸ਼ ਦੀ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਭਾਵਨਾ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਆਗੂ, ਨੇ ਪੂਰੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ, ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੱਤੇ ਜੋ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਗੂੰਜਦੇ ਸਨ। ਉਸਨੇ ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਕੇਂਦਰਿਤ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ਅਤੇ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਵੱਲ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ। ਉਸਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੇ ਇੱਕ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ੇ ਅਤੇ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਦੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਉੱਠਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਖਾਲਸਾ ਵਹੀਰ ਲਹਿਰ ਦੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜ ਦਾ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਅਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਇੱਕ ਕਰੈਕਡਾਊਨ ਹੋਇਆ। 80,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਤੈਨਾਤੀ ਵਿੱਚ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਲਈ ਇੱਕ ਮੈਨ ਹੰਨਟ ਸੂਰੂ ਕੀਤਾ, 27 ਮਿਲੀਅਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਇੰਟਰਨੈਟ ਬਲੈਕਆਊਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।
36 ਦਿਨਾਂ ਲੀ, ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਵਿਚ ਨਹੀ ਆਇਆ, ਪਰ 23 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2023 ਨੂੰ, ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਵੇਲੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਨੌਂ ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਡਿਬਰੂਗੜ੍ਹ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰਬੰਦ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ 31 ਹੋਰ ਸਮਰਥਕ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜੇਲ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਬੰਦ ਹਨ।

“ਅਨੰਦਪੁਰ ਵਾਪਸੀ” ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਜ਼ਮੀਨੀ ਪੱਧਰ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਉਭਾਰ ਅਤੇ ਦਮਨ ਨੂੰ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਵੱਡੀ ਸਮਾਜਿਕ-ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਗਤੀਸ਼ੀਲਤਾ ‘ਤੇ ਵੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਪਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਤੱਤ ਨੂੰ ਕੈਪਚਰ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਮੌਤ ਦੇ ਰਸਤੇ ਪਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਉਮੀਦ ਅਤੇ ਪਛਾਣ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਲਿਆਂਦੀ।